ThaiMARCH.comAOT
20 สิงหาคม 2019, 00:35:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สังเกตุดูทำไมไม่มีใครเล่นสีบรอนซ์กันเลยละครับ  (อ่าน 6871 ครั้ง)
370z ®
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 2

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 23:35:10 »

ผมว่าแทบจะไม่เห็นเลยสังเกตุจากกระทู้โหมดรีวิว  สำหรับผมตอนนี้เสียดายมากไม่น่าเพิ่ม 7000 เอาสีขาวเลย มันสกปรกง่ายมาก ไอ่เราเป็นคนรักความสะอาดซะด้วยเห็นเลอะๆหน่อยมักจะทนมองได้ไม่ค่อยนาน  03 Angry
ตอนนี้คิดเล่นๆว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะเอาสีบรอนซ์ เพราะ เขียวกะส้ม รู็สึกว่ามันปรี๊ดไป ส่วนม่วงก็คิดว่าหวานไปอีก  15 confuse แต่จากการสังเกตุดูที่นี่เค้าไม่ค่อยเล่นกันเลย แปลกดี เลยแค่อยากรู้เล่นๆ หนะครับว่าเป็นเพราะอะไรเหรอ  02 Inlove

March 1.2E/CVT ไม่มีตังค์แต่งVersion.  แหะๆ 

auu ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 23:48:31 »

ผมว่าแทบจะไม่เห็นเลยสังเกตุจากกระทู้โหมดรีวิว  สำหรับผมตอนนี้เสียดายมากไม่น่าเพิ่ม 7000 เอาสีขาวเลย มันสกปรกง่ายมาก ไอ่เราเป็นคนรักความสะอาดซะด้วยเห็นเลอะๆหน่อยมักจะทนมองได้ไม่ค่อยนาน  03 Angry
ตอนนี้คิดเล่นๆว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะเอาสีบรอนซ์ เพราะ เขียวกะส้ม รู็สึกว่ามันปรี๊ดไป ส่วนม่วงก็คิดว่าหวานไปอีก  15 confuse แต่จากการสังเกตุดูที่นี่เค้าไม่ค่อยเล่นกันเลย แปลกดี เลยแค่อยากรู้เล่นๆ หนะครับว่าเป็นเพราะอะไรเหรอ  02 Inlove

ผมก็ว่า คิดไปคิดมา รู้สึกว่าเสียดาย 7000 เหมือนกัน

ถ้าจะว่าไปแล้ว ถ้าไม่ใช่สีขาว ผมก็จะเอาสีเงินเหมือนกันครับ

คือจัยจิงๆ ชอบสีเทา แต่มันไม่มี แต่พอมองๆ ไป สีเงินของมาร์ช มันก็ออกเทาๆ เหมือนกัน

สีเงิน มันดูหรูหราในแบบเรียบๆ สุภาพๆ

จะว่าไป ถ้าจะเอาสีเงินมาแต่ง มันก็แต่งขึ้นเหมือนกันนะครับ..

ผมล่ะ อยากแต่งได้แบบภาพนี้จิงๆ เรยเชียว
Hmu213®Studio
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 42

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 00:04:57 »

ในคลับเยอะนะครับ แต่ไม่แสดงออก สีมันโหลอ่ะครับ   14 Smile

MICRA"s Shop ®

คะแนนชื่นชม (Like) 72

Hello Stranger ...!?

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 04:00:43 »

อยากจะบอกว่า ลึ่ม คับ ทั้งในบอร์ด โดยเฉพาะ ที่เจอะเจอตามท้องถนน เพียบ นับไม่ถ้วนเลย

สีบรอน แต่งคล้ายๆ แบบในรูปข้างบน แต่นี่ ตัวเป็นๆ ตามลิงค์ ข้างล่าง V ลายเซนต์ เนี้ย คันนึง

ogg @
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 08:54:47 »

มาร์ช ไม่มีสีบรอนซ์ครับ  มีแต่สีเงินหรือสีตะกั่วเท่านั้น
TTS®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 24

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:12:08 »

ถูกต้อง............นะครับ

เป็นการเข้าใจผิดกัน  สีบรอนซ์คือสีทอง   07 Hi
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:13:05 »

เยอะนะ ไปมีตติ้งสิ แล้วจะรู้... 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:30:05 »

แต่จากการสังเกตุดูที่นี่เค้าไม่ค่อยเล่นกันเลย แปลกดี เลยแค่อยากรู้เล่นๆ หนะครับว่าเป็นเพราะอะไรเหรอ  02 Inlove
คำว่า"ที่นี่" หมายถึงสมาชิกในคลับนี้ เท่านั้น  ใช่ไม๊ครับ
ผมก็เคยลองวิเคราะห์เล่นๆเหมือนกัน  พอสรุปเอาเองได้ว่า
สมาชิกถาวร ที่มียอดโพสไม่ต่ำกว่า100 และรวมทั้งที่ให้ความร่วมมือในการรวมตัวทำกิจกรรม  มักจะเป็นคนบุคลิก สดใส ร่าเริง ว่องไว  ชอบเสาะหาความรู้และอะไรใหม่มาใส่ในชีวิตเสมอๆ  (ลองดูภาพประกอบเวลารวมตัวไปปลูกป่า หรือพัทยา ที่ผ่านมา เป็นต้น) 
ดังนั้น สีรถ จึงมักจะเป็นสิ่งที่สะท้อนความเป็นตัวตนเล็กๆ ของเจ้าของรถ และแฟนเจ้าของรถ
และต้องยอมรับว่า  สีบรอนซ์เงิน มันดูจืดๆชืดๆที่สุด 
มันจึงเหมาะกับ
คนที่ชอบชีวิตแบบเรียบๆสดใสแต่ขอไม่โดดเด่นเป็นเป้าสายตา
ชอบความสะอาดแต่ขีเกียจล้างรถ
และ คิดว่าในอนาคต เผื่อขายรถแน่ๆ  เลยไปจำคำเต๊นท์รถที่ชอบพูดเสมอว่า"สีบอรน์เงิน ขายต่อง่าย"

ซึ่งมั่นใจได้เลยว่า  ถ้าเห็นสีเงินบนท้องถนน  โอกาสน้อยยยยยยมากๆ ที่จะเป็นคนในเวบนี้
แต่ก็ยกเว้น 1คันของผมแล้วกัน

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
wixin ®~
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 3

Good morning~ :D

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:33:20 »

ผมยังไม่เคยเห็นมาร์ชสีบลอนด์ (Blonde: สีทอง,เหลืองอ่อน) เลยสักคัน
ถ้าเป็นคันในรูปตามโบรชัวร์เขาลงไว้ว่าเป็นสีเงินนี่นา

มีคนชอบพาเรียกสีแบบนี้ว่าบลอนด์หรือบลอนด์เงินประจำเลย
แล้วรถสีทองๆเขาก็จะพาเรียกว่าบลอนด์กับบลอนด์ทองอีก  15 confuse

สรุปแล้วรถคันนี้สีเงินครับ 13 Smile

รถคันนี้สีเงิน
BIG CHANG
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ามาร์ช

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:36:58 »

ใช้สีเงินอีกเสียงครับ..
tatum1604
สมาชิก VIP
Sr. Member

@^^ แรงจิงนะ ตัวแค่เนี้ย^^@

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:40:30 »

ถ้าสีเงินอ่ะ มีเยอะมากครับ แต่งสวยๆ เยอะแยะ  13 Smile

ตามถนนสีเงินตอนนี้เยอะมาก  ตอนแรกทางบ้านก้ยุให้ผมออกสีขาว แต่ผมไม่ชอบเพราะมันสกปรกง่ายมาก

แล้วพอนานไปถ้าไม่รักษาให้ดีก้อจะค่อยๆเหลือง  เลยตัดสินใจออกสีเงินดีกว่า ดูหรู ดี .............

T-a-T-u-M @ Donmuang
อ้วนแต่น่ากอด  ฮิ้ววววววว
เอารถมาอวดความสวยกันครับ : http://www.thaimarch.com/index.php?topic=16647.0
โชว์รถซะหน่อย : http://www.thaimarch.com/index.php?topic=19002.0
fuse5555
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 16

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:42:25 »

จริงๆแล้ว ผมอยากได้สีเงินไม่ก็สีม่วงมากๆเลยครับ
แต่ตอนนั้นรถมันไม่มีจริงๆ รอนานก็ไม่ได้ ก็เลยต้องเอาสีขาวมาครับ
Mr.A
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 18

abbtv@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 09:45:36 »

คำว่า"ที่นี่" หมายถึงสมาชิกในคลับนี้ เท่านั้น  ใช่ไม๊ครับ
ผมก็เคยลองวิเคราะห์เล่นๆเหมือนกัน  พอสรุปเอาเองได้ว่า
สมาชิกถาวร ที่มียอดโพสไม่ต่ำกว่า100 และรวมทั้งที่ให้ความร่วมมือในการรวมตัวทำกิจกรรม  มักจะเป็นคนบุคลิก สดใส ร่าเริง ว่องไว  ชอบเสาะหาความรู้และอะไรใหม่มาใส่ในชีวิตเสมอๆ  (ลองดูภาพประกอบเวลารวมตัวไปปลูกป่า หรือพัทยา ที่ผ่านมา เป็นต้น) 
ดังนั้น สีรถ จึงมักจะเป็นสิ่งที่สะท้อนความเป็นตัวตนเล็กๆ ของเจ้าของรถ และแฟนเจ้าของรถ
และต้องยอมรับว่า  สีบรอนซ์เงิน มันดูจืดๆชืดๆที่สุด 
มันจึงเหมาะกับ
คนที่ชอบชีวิตแบบเรียบๆสดใสแต่ขอไม่โดดเด่นเป็นเป้าสายตา
ชอบความสะอาดแต่ขีเกียจล้างรถ
และ คิดว่าในอนาคต เผื่อขายรถแน่ๆ  เลยไปจำคำเต๊นท์รถที่ชอบพูดเสมอว่า"สีบอรน์เงิน ขายต่อง่าย"

ซึ่งมั่นใจได้เลยว่า  ถ้าเห็นสีเงินบนท้องถนน  โอกาสน้อยยยยยยมากๆ ที่จะเป็นคนในเวบนี้
แต่ก็ยกเว้น 1คันของผมแล้วกัน

โดนมากครับ "คนที่ชอบชีวิตแบบเรียบๆ สดใส แต่ไม่ขอโดดเด่นเป็นเป้าสายตา"

สีเงิน เหมือนกัน สมาชิกเหมือนกัน กำลังจะได้สติ๊กเกอร์เร็วๆ นี้ครับ

งง เหมือนกันว่าทำไมคนชอบเรียกสีเงินว่าสีบรอน  15 confuse
Oi ®
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 10:13:20 »

สีเงิน อีกเสียงครับ  สวย...เรียบ 07 Hi
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 10:20:53 »

โดนมากครับ "คนที่ชอบชีวิตแบบเรียบๆ สดใส แต่ไม่ขอโดดเด่นเป็นเป้าสายตา"
สีเงิน เหมือนกัน สมาชิกเหมือนกัน กำลังจะได้สติ๊กเกอร์เร็วๆ นี้ครับ
งง เหมือนกันว่าทำไมคนชอบเรียกสีเงินว่าสีบรอน  15 confuse
แสดงว่าคิดเหมือนกันตอนเลือกซื้อ
 13 Smile

ส่วนเรื่องที่ "งง"  อย่าไปหาคำตอบเลยครับ เคยลองแล้ว  มันเป็นคำที่ติดปากคนยุคเก่าแก่ ... งง เปล่าๆ
เอาเป็นว่า ให้ภาษามันเป็นทำหน้าที่สื่อสารความเข้าใจ  ระหว่างกันและกันก็พอ  ว่าเขาหมายถึงอะไร
ส่วนตีความคำในภาษากัน  ปล่อยเขาใช้กันในเวทีศาลโลก  สหประชาชาติ  หรือ มรดกโลก ที่เป็นคดีความตอนนี้กันไปก่อนแล้วกัน

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์