ThaiMARCH.comAOT
20 พฤษภาคม 2019, 08:57:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมไล่ความร้อน  (อ่าน 1719 ครั้ง)
aeronurse
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:34:18 »

ตอนแรกนึกว่าดังปกติ แต่พอจอดเทียบกับรถเพื่อน ของเรายังกะโรงสีข้าวแน่ะ ของเพื่อนเบามาก มีวิธีแก้รึป่าวคับ
 09 Cry
aeronurse
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:36:24 »

ต่อคับ
บอกให้เพื่อนเปิดฝาให้ดู รถมันมีพัดลม ๒ ตัวแน่ะ รถเก่าแล้วด้วย แต่ของมันเงียบกว่ารถใหม่ ผมยอมไม่ได้อ่ะ
 09 Cry
®nongnoom®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 121

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:45:17 »

แก้ไม่ยากครับ เรื่องแค่นี้

อันดับแรก แก้ที่เจ้าของรถ เพราะมันดัง แบบนี้แหละ ปรกติ ไม่ดังซิ จะงานเข้า

อันดับที่สอง หากยอมรับไม่ได้ ก็ ขายมาร์ชทิ้ง แล้วไปซื้อรถแบบเพื่อนมาขับ ครับ จะได้มีพัดลม 2 ตัวแล้วเงียบด้วย

สงสัย จะมีอีกหลายอาการนะครับ หากจะไปเทียบกับรถเพื่อน 13 Smile

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:49:10 »

ไม่มีวิธีแก้  ก็ทนๆไปก่อนแล้วกัน..
หรือไม่ก็  พยามยามอย่าออกมานอกตัวรถในขณะที่รถยังเดินเครื่อง+เปิดแอร์

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:50:05 »

พัดลมเราแรงกว่า(ความเร็วรอบพัดลมมากกว่า)จึงทำให้เกิดเสียงครับ 07 Hi
ผมใช้รถวางเครื่องมาก่อน หม้อน้ำใหญ่ พัดลมใหญ่สองตัว ดังกว่ามาร์ชเพียบ 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
aeronurse
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:50:59 »

นี่ผมถามดีดีนะ 03 Angry
aeronurse
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:51:49 »

ขอบคุณค้าบ เดี๋ยวผมเจอวิธีเจ๋งๆ(หาเอง)แล้วจะมาบอกนะคร้าบ
fuse5555
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 16

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:55:12 »

รถใหม่ท่านยังไม่ต้องรีบทำครับ

แต่ถ้าใจรักอยากจัด ก็ติดพัดลมแบบเป่าเพิ่มข้างหน้าอีกตัวนึงก็ได้ครับ แต่ต้องใช้พัดลมที่เงียบๆหน่อยนะครับ
ไม่งั้นก็หม้อน้ำทองแดง/มิเนียมก็ได้ครับ 2ช่อง แบบยาว (มาร์ชแบบสั้นครับ ติดผมลมได้ตัวเดียว)
ใส่พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว แบบรถเพื่อนท่านได้เลย
donutza ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:56:46 »

ใจเย็น รถสมัยใหม่ๆก็แบบนี้ อะไรที่มันลดต้นทุนได้ก็จับมารวมใช้ด้วยกันหมดแหละ พัดลมมันถึงได้ดังแบบนี้
เหมือนกันมือถือสมัยนี้ ชิพเม็ดเดียว ทำงานได้เกือบหมด  สมัยนี้มือถือมันถึงได้ถูกไง เสียก็ขว้างทิ้งเลย ไม่ต้องซ่อม
®nongnoom®

คะแนนชื่นชม (Like) 121

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 14:59:33 »

นี่ผมถามดีดีนะ 03 Angry

ขอโทษครับ ผมอาจจะตอบแบบ กวน แต่ผมไม่อยากให้เครียด หากอ่านแล้วเครียด ก็ขอโทษ แต่ผมไม่มีเจตนาในการตอบแกล้งท่าน

เครียดเรื่อง งาน เรื่อง ส่วนตัว มาพอควรครับ ผมเข้าเว็บ ก็มาคลายเครียด จริงๆๆๆ

มีหลายเรื่องครับ ที่เราฟังเรื่อง คนอื่นแนะนำ จนต้องเป็นอย่างที่เค้าแนะนำ แต่สิ่งที่มันควรจะเป็นในสิ่งที่เป็นของเรา เราทิ้งมันไป

มาร์ช ก็เป็น มาร์ช หากอาการรถเราไม่เหมือน มาร์ชคันอื่นๆ ในรุ่นเดียวกับเรา นั่นคือผิดปรกติ ไม่รู้ว่าของเราผิดปรกติ หรือ เค้าผิดปรกติ

แต่การเอามาร์ช ไปเปรียบกับรถต่างรุ่น ต่างยี่ห้อ มันเปรียบเทียบไม่ได้ครับ นี่คือความจริง ผมถึงบอกว่า อย่างนั้นคงมีอีกหลายเรื่องที่ ท่านจะต้อง สงสัย

ผมขอแค่นี้แล้วกัน ขอโทษด้วย คราวหน้าผมจะระวัง การพิมพ์ข้อความแบบนี้กับท่าน  เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้แก้ให้หายดัง 07 Hi

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์