ThaiMARCH.comLAMINA
30 สิงหาคม 2014, 23:38:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
MARCH NAVI Ning Auto
PTC GAS PTC GLASS COATING CENTER
MOSUTEN horse auto mirror
GENIAL RACING PROJECT Banner 465x100px
API Accessories TP-Aeropart E85 Kit MO AUTO
LOCKTECH Mahajak AudioBanner 310x100px
MC TECH Banner 310x100px   
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! ขอเชิญรับรองประธานคลับฯ รุ่น3 (2557-59)| TMC Card+สติกเกอร์คลับ

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เส้นทาง ไป สักการะ หลวงพ่อโสธร ณ วัดโสธร ค่ะ  (อ่าน 48007 ครั้ง)
Maya May®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 15

♫ ♪ ตังเม ♫ ♪

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 09:36:18 »

เพิ่งได้รถมาค่ะ ยังไม่ชินเส้นทาง สักเท่าไหร่
อยากไป สักการะ หลวงพ่อโสธร เสาร์นี้
จะรบกวน ถามเพื่อนๆ ในคลับ ว่า
จาก บางใหญ่ ไป วัดโสธร ใช้เส้นไหน เปอร์เซนต์หลงน้อยที่สุดคะ  06 Laugh

ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือ จะกด like ให้ทุกคนเปงการตอบแทนค่ะ
 07 Hi 05 Embrace

ʚiɞ "ตังเม" ʚiɞ
ส้ม E/CVT 19-06-11 .. 16:29 น.┌(^_^)┘♪└(^_^)┐เพราะเทอ คือครอบครัว "จ้าวตังเม"
❤❤
*♫~ <-·´¯`·.¸¸.·´¯`·._.·`·.¸¸.·´¯`·._.·`·.¸¸.·´¯`·._.·´¯`·.¸><((((º> ♫~*
อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 468

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 10:00:07 »

ใช้ถนนมอเตอร์เวย์ครับ มุ่งหน้าชลบุรี วิ่งมาเรื่อยๆ จะเจอทางลง ฉะเชิงเทรา
ก็ชิดซ้ายครับ ลงฉะเชิงเทรา และมุ่งหน้าไปฉะเชิงเทราครับ ตรงอย่างเดียว
ผ่านหลายไฟแดง จำไม่ได้ว่ากี่ไฟแดง จนเจอป้ายใหญ่ๆ วัดหลวงพ่อโสธรเลี้ยวขวา
ก็ไปตามป้ายเลยครับ 07 Hi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2011, 10:09:45 โดย (ชา)อนุชา® » บันทึกการเข้า

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
nt ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 10:06:58 »

จังหวะผมดีแท้ๆ  เมียกำลังอยากจะไปไหว้หลวงพ่อ ฯ  พอดี   ขอขอบคุณสำหรับ จขกท และ คุณ(ชา)อนุชา®  กรรมการวัด

เอ๊ย!!!! กรรมการคลับ    ที่กรุณาตอบแบบเร็วทันใจ 

เออ เลือกตั้งครั้งนี้ ลงสมัคร  สส. เขตไหนครับ  ทำงานรวดเร็ว แบบนี้  ประเทศชาติ เจริญรวดเร็วแน่   07 Hi

;)   ถ้าพบกันครั้งแรก แล้วเริ่มต้นโกหก  การพูดคุยครั้งต่อไปจะให้เราเชื่อได้แค่ไหนว่า....สิ่งที่พูดมานั้นคือ   ความจริง .   ???
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 286

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 10:13:08 »

งั้นแนะนำไปวัดโสธรวรารามวรวิหาร แบบยึดถนนหลัก ขับตรงๆ   เลี้ยวน้อยๆให้ละกัน โดยใช้เส้น รามอินทรา-สุวินทวงศ์

1.ขับไปออก ถนนงามวงศ์วาน-ผ่านเกษตร แลัวไปเข้าถนนรามอินทรา ที่บริเวณ 4แยกบางเขน  (ถ้านึกทางลัดอื่นได้เพื่อเข้าถนนรามอินทรา ก็จัดไปเลย)
2.เมื่อเข้ารามอินทราได้แล้ว   ก็ขับตรงอย่างเดียว  ประมาณ 10 กม..(สังเกตช่วงซอยรามอินทรา 121-123)  ก็จะถึง 5 แยก  เราต้องชิดซ้ายเอาไว้ จับตาป้ายนถนน สุวินทวงศ์ (304)
3.พอเข้าสุวินทวงศ์ได้  ขับตรงอย่างเดียว  ราวๆ 50 กม.กว่าๆ  ก็จะถึงวัด  ช่วงนี้ก็จะเริ่มอ่านตามป้ายบอกทางไปวัดได้แล้ว  หรือไม่ก็จอดถามทางตามปั๊มเป้็นระยะไปก็ดี

เส้นทางนี้ ถ้าออกเช้าวันอาทิตย์ได้ ก็ถนนโล่งๆ  ส่วนวันอื่นๆ  ก็รถติดตามอัตภาพ

ยังไงก็ลองดูแผนที่ในกูเกิ้ลประกอบ  อีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2011, 10:16:18 โดย Dek Prade ® » บันทึกการเข้า

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx

...
Maya May®
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 10:19:17 »

ใช้ถนนมอเตอร์เวย์ครับ มุ่งหน้าชลบุรี วิ่งมาเรื่อยๆ จะเจอทางลง ฉะเชิงเทรา
ก็ชิดซ้ายครับ ลงฉะเชิงเทรา และมุ่งหน้าไปฉะเชิงเทราครับ ตรงอย่างเดียว
ผ่านหลายไฟแดง จำไม่ได้ว่ากี่ไฟแดง จนเจอป้ายใหญ่ๆ วัดหลวงพ่อโสธรเลี้ยวขวา
ก็ไปตามป้ายเลยครับ 07 Hi

** คุณ (ชา)อนุชา® .... ขอบคุณค่ะ รวดเร็ว และจัดเต็มมั่กๆ  06 Laugh (+1 like ให้ค่ะ)

จังหวะผมดีแท้ๆ  เมียกำลังอยากจะไปไหว้หลวงพ่อ ฯ  พอดี   ขอขอบคุณสำหรับ จขกท และ คุณ(ชา)อนุชา®  กรรมการวัด

เอ๊ย!!!! กรรมการคลับ    ที่กรุณาตอบแบบเร็วทันใจ 

เออ เลือกตั้งครั้งนี้ ลงสมัคร  สส. เขตไหนครับ  ทำงานรวดเร็ว แบบนี้  ประเทศชาติ เจริญรวดเร็วแน่   07 Hi

** คุณ nt ®....ดีใจจัง กระทู้หนู มีประโยชน์ (+1 like ให้ค่ะ)

งั้นแนะนำไปวัดโสธรวรารามวรวิหาร แบบยึดถนนหลัก ขับตรงๆ   เลี้ยวน้อยๆให้ละกัน โดยใช้เส้น รามอินทรา-สุวินทวงศ์

1.ขับไปออก ถนนงามวงศ์วาน-ผ่านเกษตร แลัวไปเข้าถนนรามอินทรา ที่บริเวณ 4แยกบางเขน  (ถ้านึกทางลัดอื่นได้เพื่อเข้าถนนรามอินทรา ก็จัดไปเลย)
2.เมื่อเข้ารามอินทราได้แล้ว   ก็ขับตรงอย่างเดียว  ประมาณ 10 กม..(สังเกตช่วงซอยรามอินทรา 121-123)  ก็จะถึง 5 แยก  เราต้องชิดซ้ายเอาไว้ จับตาป้ายนถนน สุวินทวงศ์ (304)
3.พอเข้าสุวินทวงศ์ได้  ขับตรงอย่างเดียว  ราวๆ 50 กม.กว่าๆ  ก็จะถึงวัด  ช่วงนี้ก็จะเริ่มอ่านตามป้ายบอกทางไปวัดได้แล้ว  หรือไม่ก็จอดถามทางตามปั๊มเป้็นระยะไปก็ดี

เส้นทางนี้ ถ้าออกเช้าวันอาทิตย์ได้ ก็ถนนโล่งๆ  ส่วนวันอื่นๆ  ก็รถติดตามอัตภาพ

ยังไงก็ลองดูแผนที่ในกูเกิ้ลประกอบ  อีกที

** คุณ Dek Prade  ®....ขอบคุณค่ะ ทีแรก ก้อจะวิ่งเส้นนี้ อะค่ะ แต่ก้อลังเล กลัวจะหลง เหอๆ วันเสาร์เช้า รถก้อติดหรอคะ
ไม่เคย ไปไกล กว่า เดอะมอลล์ งามฯ เลยค่ะ ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เส้นทาง สักกะติ๊ดเลย เพราะปรกติก้อนั่งแต่ รถตู้โดยสาร 13 Smile
เดี๋ยวจะค่อยๆ งม ทาง อีกทีค่ะ แล้ว เสาร์นี้จะมาแชร์ ประสบการณ์ การขับรถ ไป ตจว. ครั้งแรก ในชีวิต กับ จ้าวตังเม ^^
(+1 like ให้เรียบร้อยคร่า)

ส้ม E/CVT 19-06-11 .. 16:29 น.┌(^_^)┘♪└(^_^)┐เพราะเทอ คือครอบครัว "จ้าวตังเม"
❤❤
*♫~ <-·´¯`·.¸¸.·´¯`·._.·`·.¸¸.·´¯`·._.·`·.¸¸.·´¯`·._.·´¯`·.¸><((((º> ♫~*
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 286

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 10:27:26 »

ก็รถติดตามสไตล์ เดอะมอลล์ งามฯ ...คงพอนึกออก 13 Smile

วันเสาร์ ก็จะมีติดลักษณะนี้อีก ตรงวัดพระศรีฯ บางเขน - และถนนรามอินทรา ประปรายตามแยกไฟแดง
ถ้าหลุดเข้า สุวินทวงศ์ได้  ก็ฉลุย แล้ว

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx

...
bobonoinoi
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 11:20:50 »

อยู่ชลบุรี ไป กทม. เมือไหร่ เวลากลับมองหาป้ายรูปเครื่องบินครับ มาตามนั้นถึงบ้านแน่นอน วัดหลวงพ่อก็เส้นทางเดียวกันครับ มอเตอร์เวย์ แต่ต้องมุ่งตรงมาทางชลบุรีนะครับ แล้วเลี้ยวซ้ายลง ฉะเชิงเทรา ตรงไป ไฟแดงที 4 เป็นสามแยก เลี้ยวขวาไปเรื่อยๆก็เจอวัดหลวงพ่อแล้วครับอยู่ขวามือ ที่จอดรถอยู่ซ้ายมือ เสาร์ อาทิตย์ คนเพียบครับ  อย่าลืมนะครับไม่ว่าจะอยู่จุดไหนใน กทม. มองป้ายเครื่องบินไว้ไม่มีหลงทาง 06 Laugh
BERSERKS®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 118

surachai.sombutwong@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 11:28:56 »

แนะนำว่าออกจากบางใหญ่ ตี5 ให้ถึงวัดหลวงพ่อซัก 07.30 ครับ เช้าๆรถไม่ติดคนไม่เยอะ พอหาที่จอดรถได้ เพราะว่า 7 โมงกว่าๆก็เปิดให้คนเข้าแล้วครับ ถ้ามาถึงสายๆ 10.30 เป็นต้นไปก็ ต้องทำใจครับ ยิ่งเสาร์-อาทิตย์ คนเยอะมากมายครับผม
J@March®
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:16:45 »

แนะนำว่าออกจากบางใหญ่ ตี5 ให้ถึงวัดหลวงพ่อซัก 07.30 ครับ เช้าๆรถไม่ติดคนไม่เยอะ พอหาที่จอดรถได้ เพราะว่า 7 โมงกว่าๆก็เปิดให้คนเข้าแล้วครับ ถ้ามาถึงสายๆ 10.30 เป็นต้นไปก็ ต้องทำใจครับ ยิ่งเสาร์-อาทิตย์ คนเยอะมากมายครับผม

วัดหลวงพ่อ เปิดให้สักการะตั้งแต่7โมงเช้าค่ะ มีดอกไม้+พวงมาลัย+ไข่ต้มและอื่นๆๆๆอีกมากมายจำหน่ายหน้าวัด มาใส่บาตรช่วง6โมงกว่า ก่อนไหว้หลวงพ่อก้อได้ ควรมาแต่เช้าๆๆถูกต้องแล้วค่ะ ถ้าเสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะมากๆๆๆ เราไหว้เสร็จก่อน ก้อต่อไปเที่ยวตลาดบ้านใหม่ได้ค่ะ ติดน้ำ ลมเย็นๆ สบายดีค่ะ
Maya May®
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:32:21 »

ขอบคุณ
** คุณ Dek Prade ® อีกครั้งค่ะ ^^
** คุณ bobonoinoi
** คุณ BERSERKS®
** คุณ J@March®

+1 like เอาไปเลยค่ะ  02 Inlove

❤❤
กรูเอง
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 39

ถ้าคิดว่าดีก็ทำไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:39:55 »

ถ้าไปไหว้หลวงพ่อโสธรแล้ว ลองแวะไปไหว้พระพิฆเนศที่วัดสมานรัตนารามด้วยนะครับ  07 Hi

เราเป็นใคร...มาจากไหน...ไม่มีใครรู้
ทำอะไรอยู่...จะดีชั่ว...ไม่มีใครเห็น
แล้วใครจะรู้จักเราดี...เท่ากับตัวเรา
White ® March

คะแนนชื่นชม (Like) 8

weeraphun_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:49:31 »

สุวินทวงค์ ทำสะพาน รถติดบรรลั....    ผมอยู่แถว ๆ นี้ ยังไงเอาชัวร์ Motor way โลด

BERSERKS®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 118

surachai.sombutwong@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 13:16:41 »

สุวินทวงค์ ทำสะพาน รถติดบรรลั....    ผมอยู่แถว ๆ นี้ ยังไงเอาชัวร์ Motor way โลด
ตรงทางเข้ามีนบุรี อ่ะเหรอครับ หน้าซีพี เบเกอรี่ ติดทุกวันครับ สงสัยจะอีกนานกว่าจะเสร็จ
nt ®
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 10:18:55 »

ขอบคุณ
** คุณ Dek Prade ® อีกครั้งค่ะ ^^
** คุณ bobonoinoi
** คุณ BERSERKS®
** คุณ J@March®

+1 like เอาไปเลยค่ะ  02 Inlove

ผมก็อยากจะพาเมียไปไหว้หลวงพ่อเหมือนกัน    +๑ ให้คุณ Maya May®  จขกท.
และทั้ง ๔ ท่านด้านบนนี้เลยครับ  ทุกท่านน่ารักจริงๆ ขอบคุณครับ  05 Embrace
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2011, 10:20:40 โดย nt ® » บันทึกการเข้า

;)   ถ้าพบกันครั้งแรก แล้วเริ่มต้นโกหก  การพูดคุยครั้งต่อไปจะให้เราเชื่อได้แค่ไหนว่า....สิ่งที่พูดมานั้นคือ   ความจริง .   ???
nt ®
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 10:24:56 »

ผมก็อยากจะพาเมียไปไหว้หลวงพ่อเหมือนกัน    +๑ ให้คุณ Maya May®  จขกท.
และทั้ง ๔ ท่านด้านบนนี้เลยครับ  ทุกท่านน่ารักจริงๆ ขอบคุณครับ  05 Embrace

อูยยยยย...........ผมลืม +๑ ให้พี่ชา กรรมการคลับไปได้ไงเนี่ย  ขอโทษครับ  ผม+ให้แล้วนะครับ

สร้างสุขให้ผู้อื่น  ย่อมได้ความสุขนั้น(+๑)กลับคืน  ขอบคุณครับ . 

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์