ThaiMARCH.comAOT
25 สิงหาคม 2019, 10:14:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบดูญี่ปุ่นตรวจ Nissan March ..เล่นกันแบบนี้เลยทีเดียว  (อ่าน 16620 ครั้ง)
bookbig
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 46

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 07:58:08 »

คงเพราะทำในไทยส่งไปขายญี่ปุ่น  06 Laugh กลัวโดนพี่ไทยวางยา  14 Smile
jomax ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -39

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 08:45:36 »

สแกนทั้งคันเลย เยี่ยมจริงๆ 02 Inlove
BBA.Car acessories
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 27

Oat_Bba 0853432226

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 1 มีนาคม 2012, 01:55:21 »

ขออนุญาติ ห้ามขุด หรือ ถาม ความเห็นของผม นะครับ ปล่อยให้มันตกๆไป ฟังไว้แล้วไปตรวจสอบกันเอาเองว่าอะไรจริงไม่จริง

มีคนเคยบอกว่า มาร์ชตัวไทยถูกตัดคานหลังคาออก

และผมพึ่งเห็นความสำคัญของคานที่กลางเสาหลังคาตัวนี้จากการที่เพื่อนสนิทผม เอาโปรตรอนนีโอไปพลิกคว่ำสามตลบมาที่ทางขึ้นอุ้มผาง คนปลอดภัยแต่รถพังยับ

มันโชคดีมากที่หลังคาของมันมีคานหลังคาช่วยทำให้มันและแฟนมันปลอดภัยจากการพลิกคว่ำเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับ ดูจากภาพที่มันถ่ายมาให้ดูแล้วหลังคามันยุบเยอะเลย แต่เห็นมีคานหลังคาปล้องใหญ่อยู่ น่าจะช่วยพยุงหลังคาไว้ตอนรถมันพลิกคว่ำได้บ้างไม่มากก็น้อย

ผมเห็นภาพรถมันปั้บ วินาทีนั้นผมนึกถึงมาร์ชจริงๆ เพราะผมก็เคยเอามาร์ชผมไปอุ้มผางมาแล้วตอนได้ป้ายขาวใหม่ๆ และยังจำภาพโค้งของอุ้มผางได้ติดตาว่ามันน่ากลัวขนาดไหนตลอดระยะ 1200 กว่าโค้ง แต่ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า เห็นรถมาร์ชเล็กๆแบบนี้ ผมเทสมาแล้ว เค้าสามารถพาผมขึ้นอุ้มผางได้อย่างปลอดภัย ไม่มีอะไรทำให้เสียวเลยแม้แต่วินาทีเดียว นั่นขนาดตอนนั้นยางเดิม ล้อเดิมนะครับ แถมขาขึ้นตอนนั้น ยังเจอมาร์ชอีกคันกำลังลงจากอุ้มผางด้วยซ้ำ

(สาเหตุที่เข้ามาแชร์ เพราะเห็นคนพูดถึงสองมาตรฐานใน คห แรกๆ)

ขาย-สปริงโหลด+โช๊คอัพสตรัสปรับเกลียวSilver'sตรงรุ่นมาร์ช/เกจ DEFI แท้ /เบาะ Bride แท้ /พวงมาลัย Nardi แท้ /ของแต่งยี่ห้อ Greddy แท้หลายรายการ /ของแต่งมาร์ชอื่นๆหลายรายการ /รับเซ็ทTurbo /รับโมฝาสูบมาร์ชเพิ่มแรงม้าแรงบิท+จูน/ 0853432226 ราคาพิเศษ
stannumsbw3
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 16:30:06 »

ถ้าผมจำไม่ผิดนะ นิสสันมาร์ช ของเรา ผลิตที่ประเทศไทยครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะคนล่ะ มาตราฐาน ครับ .....  16 Run
bumble_march
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 11:26:53 »

ซื้อตัวรองท๊อปมา จริงๆสีเซ็นเซอร์มันสั่งได้นะคับ  เพราะตอนจะเอารถก็สั่งไป ว่าจะเอาสีเดียวกับรถ ส่วนเรื่องหลายมาตรฐานเนี่ย บ้านเรามีอยู่แล้วแหละคับ โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าอยากได้รถดีๆควรที่จะซื้อรุ่นท๊อป เพราะยิ่งราคาถูก วัสดุก็อาจจะเกรดต่ำลงเพื่อลดงบ อิอิ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์