ThaiMARCH.comAOT
19 กรกฎาคม 2019, 11:01:48 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้าง T T เริ่มมีเสียงช่วงล่างดังแถวๆล้อหน้าซ้าย เสียงดัง "กึกๆ  (อ่าน 18784 ครั้ง)
simpbird
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

MARCH RABBIT

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 00:40:30 »

ขับมาได้ 22,000 โล เริ่มมีเสียงช่วงล่างดังแถวๆล้อหน้าซ้าย เสียงดัง "กึกๆๆ" ดังเวลาขับช้าๆแล้วกระเด้งเนินหรือลูกระนาด
เดี๋ยวว่าจะเอาเข้าศูนย์เช็คดูครับ ไม่ทราบว่าใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างมั้ยครับ ไม่รู้ดังที่ช็อคอัปหรือลูกปืนล้อหรือลูกหมากกันแน่
แต่ที่รู้ๆ มันไม่เหมือนเดิมแล้วล่ะ ต้องมีอะไรเสียแหง๋ๆ  09 Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2011, 20:52:33 โดย simpbird » บันทึกการเข้า

Onima®u
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 35

Thaimarch ID : 1234

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 01:18:18 »

ฟังจากอาการแล้ว เหมือนจะเป็นที่ลูกหมากคันชักหรือไม่ก็ยางรองสปริงโช๊ค ไม่รู้จะใช่รึเปล่านะครับ

ยังไงเข้าศูนย์เช็คแล้วลองมาแชร์ให้เพื่อนทราบกันหน่อยก้อดีนะคร้าบบ

Gaginang Studio

ถ่ายภาพ-ออกแบบกราฟฟิก-ผลิตสื่อสิ่งพิมพ์-ให้เช่าอุปกรณ์สตูดิโอ

084-084-6646
simpbird
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 13:06:23 »

ฟังจากอาการแล้ว เหมือนจะเป็นที่ลูกหมากคันชักหรือไม่ก็ยางรองสปริงโช๊ค ไม่รู้จะใช่รึเปล่านะครับ

ยังไงเข้าศูนย์เช็คแล้วลองมาแชร์ให้เพื่อนทราบกันหน่อยก้อดีนะคร้าบบ

เดี๋ยวว่าจะเข้าศูนย์วันสองวันนี้แล่ะครับ ได้เรื่องยังไงจะมาแชร์ให้เพื่อนๆทราบกันครับ

อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 14:11:28 »

รอฟังผลครับ 08 Wait

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
nibiru ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 42

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 14:34:43 »

ใจเย็นๆครับ รถยังอยู่ในประกัน
รีบนำเข้าไปตรวจเช็คด่วนนะครับ
ขอให้น้องมาร์ชกลับมาเป็นปกติโดยเร็วครับ  07 Hi
orange@ouan ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -2

ผมเป็น eco car 555 ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 16:39:46 »

อ้างถึง
ขับมาได้ 22,000 โล เริ่มมีเสียงช่วงล่างดังแถวๆล้อหน้าซ้าย เสียงดัง "กึกๆๆ" ดังเวลาขับช้าๆแล้วกระเด้งเนินหรือลูกระนาด
เดี๋ยวว่าจะเอาเข้าศูนย์เช็คดูครับ ไม่ทราบว่าใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างมั้ยครับ ไม่รู้ดังที่ช็อคอัปหรือลูกปืนล้อหรือลูกหมากกันแน่
แต่ที่รู้ๆ มันไม่เหมือนเดิมแล้วล่ะ ต้องมีอะไรเสียแหง๋ๆ  09 Cry

อาการเหมือนที่เล่ามาทุกประการครับ แต่จะเป็นเวลาผ่านลูกระนาด ถ้าค่อยๆ หยอดลงจะไม่มีเสียง แต่ถ้าผ่านเร็วๆ หรือทางขรุขระก็จะมีเสียง อ็อดแอ็ดๆ   
sunday
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

ระยะทางมิอาจกั้นขวางหัวใจที่อาทร

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 17:32:09 »

เบื้องต้น ลองมุดเข้าไปดู ตรงโช๊ค ว่ามีรอยรั่วซึมป่าว   เคยเป็นแต่ในนาวาร่านะ โช๊ครั่วเลย 06 Laugh 06 Laugh

เข้าศูนย์แล้วผลเป็นงัย รอฟังนะคร๊าาา
simpbird
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 19:23:55 »

เบื้องต้น ลองมุดเข้าไปดู ตรงโช๊ค ว่ามีรอยรั่วซึมป่าว   เคยเป็นแต่ในนาวาร่านะ โช๊ครั่วเลย 06 Laugh 06 Laugh

เข้าศูนย์แล้วผลเป็นงัย รอฟังนะคร๊าาา

ก้มดูแล้วโช๊คไม่รั่วครับ ไม่มีคราบน้ำมันเลย ผมว่าน่าจะเป็นที่อื่นครับไม่ใช่โช๊คแน่ๆ  08 Wait

dekpet
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 20:54:01 »

เข้ามารอฟังผลด้วยคนครับ
ymp
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 18:15:22 »

อาการใหม่รอเก็บแต้มครับ   13 Smile

เครื่องสะบัด...ครัชเสีย...เกียร์หลุด...เครื่องกระตุก...เพลาหัก...สลักหาย...หัวเทียนห่าง...ยางแฟบ...แหนบตาย...ไดฯไม่จ่าย...ไฟไม่ชาร์ต... สตาร์ทพัง...

^_^ มาร์ชเรา ยางแฟบ x1, ปั๊มป์เชื้อเพลิง x1, เบรคหลังกำลังดูอาการ,  ยังเหลืออีกหลายรายการ 555
simpbird
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 20:49:13 »

จากที่ผมได้แจ้งไว้ถึงอาการมีเสียงดัง "กึกๆๆ" เวลาขับช้าๆแล้วกระแทกกับเนินลูกระนาดหรือถนนขรุขระนั้น
วันนี้ผมได้ไปศูนย์ TKF กะทุ่มแบนเพื่อเช็คระยะ 20,000 กม. แล้วก็พ่นกันสนิมด้วย เลยได้แจ้งช่างถึงอาการมีเสียงดังบริเวณช่วงล่างด้านหน้า เบื้องต่นช่างได้ทำการสำรวจตรวจสอบช่วงล่าง ทั้งช๊อคอัป ลูกหมาก แล้วอื่นๆ ไม่มีอาการผิดปรกติแต่อย่างใด แล้วได้ทำการขับทดสอบกับตัวผม โดยผมเป็นคนขับแล้วให้ช่างนั่งไปด้วยนั้น ปรากฎว่า "เงียบสนิท"  12 Question
เมื่อเข้าตอนเอารถเข้าศูนย์ ยังมีเสียงอยู่เลย!! แต่เสียงมันเบาลงจากวันที่ผมได้แจ้งให้เพื่อนๆฟังครับ
แต่ถนนแถวนั้นก็ไม่ค่อยมีสภาพขรุขระเท่าไหร่ เลยไม่ได้ทดสอบแบบที่เหมือนกันกับตอนที่เราได้ยินเสียง มันมีเสียงนิดๆ แต่ไม่อาจทำให้ช่างสงสัยหรือเห็นวี่แววว่าจะมีอาการเสียหายแต่อย่างใดครับ ผมก็เลยคุยกับช่างว่า "อะไรกัน เมื่อเช้ายังมีเสียงอยู่เลยอ่า! สงสัยกลัวช่าง" ช่างเค้าเลยพูดว่า "แบบนี้ล่ะครับ ลูกค้าส่วนใหญ่มักมาหาเราแล้วไม่มีอาการ แต่พอกลับบ้านดันมีอาการ" งงครับพี่น้อง?? ช่างเลยบอกว่าถ้ามีอาการอีกก็มาเช็คได้ครับ
แต่เสียงมันเบาลงแล้วล่ะ เสียงมันเหมือนสปริงกระเด้ง เวลาผ่านทางขรุขระ มันจะกระเด้ง กึงๆๆ สั่นๆ แต่ช่างบอกว่าสปริงมันโดนบีบไว้อยู่ ไม่สามารถให้ตัวได้ ไม่น่าจะใช่ แต่ช่างก็บอกว่าลองใช้ดุก่อนครับ หากมีอาการอีกก้สามารถมาเช็คได้
เฮ้อ!! น้องมาร์ชน้อ น้องมาร์ช ทำเราหน้าแตกเลย  T T แต่ผมเป็นคนรักรถอ่า ไม่อยากให้มันพังไว มีอะไรก็รีบไปเช็คดูอ่ะครับ... 09 Cry

ลุงคม Slim Big City
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 101

ถ้าไม่อยาก..ก็ไม่ทุกข์

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 21:12:16 »

เจอบ่อยครับ อาการกลัวหมอเนี่ย ถึงมือช่างละหายทันที  13 Smile
เอช EcoCar
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 2

tummanont@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 13:22:34 »

อาการเดียวกับผมเลยครับ ดังกึ้ง ๆ ที่ล้อหน้าข้างซ้าย เวลาขับทางขรุขระ หรือขึ่นลูกระนาด จะแก้ไขยังไงดีครับ 15 confuse

naiyato
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 4

I live standard (e m/t white pearl)

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 16:22:40 »

เป็นเหมือนกันครับ ที่ศูนย์บอกน็อตหรืออะไรสักอย่างเกี่ยวกันหัวเพลานี่แหละหลวม แก้ไขให้แล้ว ผมขับกลับมายังดังอยู่แต่เบากว่าเดิม ว่าจะเข้าไปเช็คอีกรอบ

ทำงาน toyata แต่ที่บ้านใช้ nissan 2 คัน (ก็ชอบอ่ะ)
peck@hot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 16:26:23 »

ของผม :09 Cry:มีเสียงช่วงล่างดังแถวๆล้อหลังด้านขาว เสียงดังแบบ หวิวๆ ตอนขับทางยาวๆ 15 confuse รอให้ดังมากๆ ก่อนจะพาเข้า 0
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์