ThaiMARCH.comAOT
17 กรกฎาคม 2019, 10:55:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถวันแรกก็ไปเจิมกับกำแพงมาค่ะ สีหลุดเลย  (อ่าน 5660 ครั้ง)
Krukan©
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

วงเวียนใหญ่-บ้านสมเด็จ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 00:53:11 »

ออกรถวันที่ 13 ก็ เจิมวันที่ 13 ค่ะ

ขณะขับเข้าบ้าน ไปเฉี่ยวกับกำแพง ใจหายแว๊บบ
ทนขับเข้าไปในบ้าน ลงมาดู...

1.ประตูด้านซ้ายมี รอยยาวประมาณ 10 เซน ถึงไฟเบอร์
2.ตรงบอดี้ ขอบประตู สีหลุดนิดหน่อย หลุดออกไปเลยเห็นเหล็กยาวประมาณ เท่าขอบเลย 3 เซน ได้ บุบด้วย
3.และข้างบน สีถลอกนิดหน่อย ยาว 10 กว่าเซน ถึงไฟเบอร์

ประกันยังไม่ได้คีข้อมูลเข้าบริษัท เขาบอกว่าต้องรอประมาณ 2 อาทิตย์ เลยค่ะ (สงสัยทำไมนานจัง) ประกันของพี่วิ ?

อยากถามว่า สีที่หลุดไปควรทำอย่างไร สนิมจะขึ้นไหมค่ะ มีวิธีการรักษาเบี้องต้นไหมค่ะ
ว่างๆจะถ่ายรูปให้ดู ( ตอนนี้หมดอารมย์ถ่ายค่ะ )

รถหลักแสน แต่งหลักล้าน >.<
krukan.pee (fb)
Freoniel
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 20:49:05 »

เข้ามาแสดงความเสียใจครับ ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆนะครับ
mr.suchart
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 20:54:40 »

09 Cry

ผมกำลังจะไปรับรถ หวาดเสียวเหมือนกัน เพราะขับยังไม่เก่งเลย

มือใหม่จริงๆ

ขอให้มาร์ช กลับมาเหมือนเดิมไวๆนะครับ
Supparearg ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 20:55:46 »

ตรงสีหลุด ลองเอาสีที่ติดมากับรถ กระป๋องเล็กๆ ป้ายไปก่อนได้ครับ ช่วงนี้ฝนตกด้วย รอประกันใช้ได้ก่อน

ArMaGeDon ®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 125

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 20:56:31 »

ถ้ากัวเอาสีป๋องที่แถมมาแต้วไว้ก่อนก็ได้จร้า ยังไงเค้าก็ต้องขัดออกตอนทำสีอยู่แล้ว หายไวไวนะคับ 07 Hi

----------->ความจน ไม่ใช่กรรมพันธุ์<------------- แต่เป็นโรคติดต่อชนิดหนึ่ง

รวมพลคนรถดำ http://www.thaimarch.com/index.php?topic=19203.msg425625;topicseen#msg425625
http://www.facebook.com/turrclicknet
Suntaclaus ®
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 19

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 21:06:51 »

เสียใจด้วยนะครับ ถ้าเป็นเยอะ เห็นรอยชัด ก็ส่งซ่อมเลย
แต่สงสัยเหมือนกันว่าประกันทำไมต้องรอ 2 อาทิตย์ หรือว่าทางตัวแทนอาจจะใช้นกพิราบสื่อสารส่งข่าวไปให้ศูนย์ใหญ่รึเปล่าครับ  13 Smile
LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:07:10 »

ประกันของอะไรเหรอคะ ทำไมต้องรอด้วยล่ะ  12 Question

Krukan©
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

วงเวียนใหญ่-บ้านสมเด็จ

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 12:55:38 »

ตอนนี้ใช้สีที่แถมมาแต้มตังที่เห็นเหล็กแล้วค่ะ ( เป็นไม่หนักมาก แต่จะหลักที่สีหลุดสนิมขึ้นนี้แหละค่ะ )

ประกันของ วิ..ยะค่ะ

ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะ

รถหลักแสน แต่งหลักล้าน >.<
krukan.pee (fb)
intercomics®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 10:52:29 »

เสียใจด้วยนะคะ เราก็เจิมแล้วเรียบร้อยครอบล้อกระทะข้างซ้าย
ก็ใช้สีที่มากับตัวรถค่ะ อำพรางไปก่อน
ระวังๆๆ ด้วยนะคะ

MARCH ทำให้ชีวิตเราเติมเต็มมากขึ้น
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 11:14:40 »

ยังไงก็ขอให้ซ่อมเสร็จกลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆนะครับ 07 Hi

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
®nongnoom®

คะแนนชื่นชม (Like) 121

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 11:26:29 »

ฮื่อๆๆๆ ย้อนอดีตไปเมื่อปี 39 ผมออกรถคันแรกในชีวิต เอาเข้าบ้าน ก็แบบ จขกท เลย ประตูหลัง ถึง ไฟท้าย เบียดเสาประตูรั้ว รอยเท่าฝ่ามือ ในวันแรกเลย นอนไม่หลับทั้งคืนเลย 09 Cry 09 Cry

นับตั้งแต่บัดนั้น จนบัดนี้ เรื่องเบียด ไม่เคยเจออีกเลย เพราะ ชนเต็มๆเลย ใช้มา 7 คัน ชนไป 4 คัน มีทั้งหน้า หลัง ข้าง หมุนกลับ 360 องศา แต่ตีลังกา นี่ยังเพราะตกวิชา ยิมนาสติก (ไม่อยากเป็นด้วย)

อย่าคิดมาดครับ เดี่ยวก็เก่ง เรื่อง เล็กน้อย 07 Hi

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
enjoyincubus
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 22:09:43 »

คิดซะว่าเจิมรอบนี้แล้ว คราวหน้าจะได้ระวังขึ้นอีก ออกรถใหม่เจอปัญหานี้ทุกคนไม่ช้าก้เร็วครับ ของผมรอบแรกเจิมสเกิรต์ริมฟุตบาท
รอบอย่างยาว ก็ไม่คิดจะซ่อม รอบสองเจิมท้ายกะ อัลติส ป้ายแดง ด้านเดียวกับสเกริต์เลย ยาวประมาณ 6-7 ซม. ก็ยังไม่ซ่อมกะรอเคลมรอบคันเลยทีเดียว แต่รอบสามลุยน้ำท่วม สเกิร์ตที่เคยไปเฉี่ยวมาที่ยึดมันขาดไปขางนึง พอลุยน้ำท่วมก็หลุดหายไปเลย รอบนี้เลยเคลมมันทั้งหมดเลยครับ ณ ศูนย์ใหญ่วิภาวดี ค่าใช้จ่าย 8พันกว่าบาท (ประกันจ่าย) แต่ตอนเอาออกมาลืมเชคไฟตัดหมอก ปรากฎว่าไม่ติดซะงั้น พอดีไปถ่ายน้ำมันเครื่องเลยให้อีกทีนึงเชคให้ เห้นบอกว่าน้ำเข้าตัวไรซักอย่างนี่แหละ (ช่างศูนย์ใหญ่ก็พลาดได้เหมือนกัน) ดีที่ช่างเปลี่ยนให้ฟรี ที่เล่ามานี้ก็จะบอกว่า ไม่ต้องซีเรียสครับ ยังไงก้มีประกัน ลองได้เจิมซักครั้งนึงแล้ว คราวนี้จะมีประสบการณ์เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย แล้วเวลาเอารถออกจากศูนย์อย่าลืมเชคงานให้เรียบร้อยด้วยนะครับ ขนาดผมเข้าศูนย์ใหญ่ยังเก็บงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร ละอองสีตก ใส่พลาสติดสีดำ ต้องมาขัดออกเองอีก ขอให้รถกลับมาสวยๆไวๆนะครับ
ผักชี
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 3

Simply the best

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 23:03:00 »

ได้แต่ให้กำลังใจครับ 
ของผมด้านขวาหน้า เบียดกับประตูรั้วนิดนึง แผลจิ๊ดเดียวแค่ครึ่งเซนต์ยังโมโหตัวเอง  03 Angry
พ่อหัวเราะบอก 06 Laugh ทำใจสบายๆครับ ของนอกกาย เสียก็ซ่อม มันต้องมีครั้งแรก ต่อไปจะระวังเอง
ชนอะไรก็ไม่เป็นไร อย่าชนโดนคนเท่านั้น ร่างกายปลอดภัยสำคัญที่สุด

07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi
mr.suchart
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 22

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 23:08:00 »

ผมก็ไปวัดกับต้นไม้มาแล้ว ตอนนี้ขับระวังมากกว่าเดิมเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป่านนี้เจ้าของกระทู้คงได้รถหล่อๆกลับมาเหมือนเดิมแล้ว
slalom
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) -2

slalom_5@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 18:27:57 »

เสียใจด้วยนะครับ...ใจเสียแน่ๆเลย..
 09 Cry
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์