ThaiMARCH.comLAMINA
30 กรกฎาคม 2014, 20:19:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
MARCH NAVI Ning Auto
PTC GAS PTC GLASS COATING CENTER
TOD GPS Tracking horse auto mirror
GENIAL RACING PROJECT MOSUTEN
API Accessories TP-Aeropart Banner 465x100px
E85 Kit MO AUTO Banner 465x100px
LOCKTECH Mahajak Audio Car Cover 2 You
MC TECH Banner 310x100px   
Banner 728x90
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
tiscoautocash
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! ราคาวานบุญ 20กค| รวมพลคนขับมาร์ช 26กค| TMC Card+สติกเกอร์คลับ

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสันลิซซิ่ง  (อ่าน 5349 ครั้ง)
Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 09:55:46 »

มีท่านใดเพิ่งจองรถตอนปลายเเดือนเมษา แล้วใช้นิสสันลิซซิ่งบ้างมั้ยค่ะ อยากทราบว่าทางลิซซิ่งติดต่อกลับมาบ้างรึยัง เพราะของเราจองรถวันที่ 29 เมษา พร้อมยื่นเอกสารให้ไฟแนนซ์ แต่จนวันนี้ ยังไม่มีใครโทรมาแจ้งหรือสอบถามอะไรเลยค่ะ
อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 468

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 10:13:11 »

โทรกลับไปถามที่เซลล์เลยครับ นิสสันลิสซิ่ง 2-3วันก็รู้ผลแล้วครับ 07 Hi

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 10:21:37 »

เมื่อวานโทรไปถามแล้วค่ะ แต่เซลล์กลับย้อนถามกลับว่า อ้าวยังไม่มีใครติดต่อไปเหรอค่ะ สงสัยเค้าจะลืมมั้งค่ะ เดี่ยวพี่ติดต่อให้ค่ะ แล้วก้อเงียบบบบหายไป อะไรกันเนี่ยะ หรือว่า จะเปลี่ยนไฟแนนซ์เลยดีกว่ามั้ย.....
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 468

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 10:32:10 »

เมื่อวานโทรไปถามแล้วค่ะ แต่เซลล์กลับย้อนถามกลับว่า อ้าวยังไม่มีใครติดต่อไปเหรอค่ะ สงสัยเค้าจะลืมมั้งค่ะ เดี่ยวพี่ติดต่อให้ค่ะ แล้วก้อเงียบบบบหายไป อะไรกันเนี่ยะ หรือว่า จะเปลี่ยนไฟแนนซ์เลยดีกว่ามั้ย.....
ถ้ามีที่ ที่ดอกเบี้ยถูกกว่า ก็ลองดูครับ ผมเลือกนิสสันลิสซิ่งเพราะสะดวกดี ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องเอกสาร 07 Hi

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 10:45:12 »

ตอนแรกก็คิดแบบคุณอนุชา แหละค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มเซ็งเล็กน้อย เพราะอุตส่าห์เตรียมเอกสารไปยื่นให้ถึงที่ ไม่ต้องเดือดร้อนมาหาเรา.... แทนที่จะตอบสนองเร็ว กลับกลายเป็นแบบนี้ เมื่อซักครู่ คุยกับเซลล์ เซลล์แจ้งว่า ทางลิซซิ่งเพิ่งเปิดทำการ แล้วลูกค้าเยอะมากตอนนี้ก็ทยอยๆ โทรหาลูกค้าอยู่ ให้รอไปก่อน  03 Angry เราก็เลยบอกว้า จะให้รอถึงเมื่อไหร่ค่ะ ระบุหน่อยได้มั้ย หรือจะให้เปลี่ยนไฟแนนซ์ก้อได้นะค่ะ เค้าก้อบอกว่า งั้นรอนิสสันอีกสักนิดนึง เราก้อบอกว่าได้ค่ะ แต่รอไม่เกินอาทิตย์นี้นะค่ะ.... ไม่งั้นคงหาไฟแนนซ์อื่น ดอกเบี้ยก็สูงกว่าเจ้าอื่น แต่กลับบริการแบบนี้ .....เฮ้อไม่ไหว

กลายเป็นกระทู้บ่นไปซะและ...

LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 334

Thaimarch ID : 7777

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 10:48:20 »

โทรหาไฟแนนซ์สอบถามเองเลยก็ได้ค่ะ อย่าไปหวังพึ่งพาเซลมาก เพราะลูกค้าเยอะบางทีเค้าก็มีลืมบ้างแหละค่ะ

Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 11:05:32 »

ติดต่อไปที่นิสสันลิซซิ่งเองแล้วค่ะ ตั้งแต่วันศุกร์ ตามเบอร์ที่ search ได้ในเว็บของนิสสัน แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เจ้าหน้าไฟแนนซ์จะไม่รับสายนอก ให้ติดต่อเซลล์อย่างเดียวค่ะ............... งงมากกกกกก แต่ก้อไม่รู้จะทำยังไง.....

ที่โทรไปแค่อยากพิสูจน์ว่า เรื่องรออนุมัติอยู่จริงๆ หรือว่า เซลล์ยังไม่ได้ส่งเรื่องเข้าไป แต่ปรากฏว่า เรื่องก็ยังคงมืดมนต่อไปค่ะ

คงจะรอถึงวันศุกร์ค่ะ ถ้าไม่มีอะไรคืบหน้าจะหาไฟแนนซ์อื่นแล้ว..... นี่ขนาดเรื่องไฟแนนซ์เป็นแบบนี้ ดูไม่ค่อยใส่ใจเลย แล้วเรื่องที่แจ้งรับรถ 2 เดือนจากวันจองเนี่ยะ ไม่รู้จะเป็นยังไง..... เฮ้อออ เซ็งค่ะ
LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 334

Thaimarch ID : 7777

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 11:11:50 »

อย่างงี้ต้องโทรจิกเซลล์ทุกวันค่ะ อย่าไปเกรงใจเพราะนานเกินไปแล้ว  03 Angry

Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 11:16:58 »

รับทราบค่ะ แต่กะว่าต่อจากนี้จะโทรวันเว้นวัน แต่แค่อาทิตย์นี้เท่านั้น ถ้าวันศุกร์ ยังไม่มีอะไรคืบหน้า คงไม่ลังเลที่จะเปลี่ยนไฟแนนซ์ค่ะ ยอมเสียเวลาเตรียมเอกสารใหม่ดีกว่าหัวเสียค่ะ.....
ถุงเงิน
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 12:58:30 »

ใช้นิสสันลีสซิ่งค่ะ  ใช้เวลาอยู่ 2อาทิตย์ โดยโทรตามเซลส์  และโทรตามกับไฟแนนซ์ที่รับเอกสาร   รวมถึงโทรไปที่ศูนย์นิสสันลีสซิ่งด้วยค่ะ    ส่วนเรื่องที่มีใครโทรมาเช็คเอกสารไม๊  ตั้งแต่ส่งเอกสารจนถึงรับการอนุมัติ ไม่มีใครโทรเช็คข้อมูลเลยค่ะ

ถึงเวลา เซลส์ก็โทรมาบอกว่าผ่านแล้ว   แต่ต้องโทรจิกเซลส์ตลอดค่ะ   
por504
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 13:47:22 »

นิสสันลิสซิ่ง ผมจองวันที่ 5 เมษา มอเตอร์โชว์ กว่าจะรู้ผล โน่นครับเกือบสิ้นเดือน รอผลอนุมัติ รวมเวลา 3 อาทิตย์ครับ โทรจิกทั้งเซลล์ทั้งไฟแนนซ์ รอซะหายอยากเลย อ้างแต่ว่าช่วงนี้ลูกค้าเยอะ ต้องรอตามคิว หลังๆนี่โทรจนไฟแนนซ์ไม่ยอมรับสายต้องเปลี่ยนเอาเบอร์อื่นโทร ไม่งั้นไม่ยอมรับสาย
Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 14:39:11 »

ใช้นิสสันลีสซิ่งค่ะ  ใช้เวลาอยู่ 2อาทิตย์ โดยโทรตามเซลส์  และโทรตามกับไฟแนนซ์ที่รับเอกสาร   รวมถึงโทรไปที่ศูนย์นิสสันลีสซิ่งด้วยค่ะ    ส่วนเรื่องที่มีใครโทรมาเช็คเอกสารไม๊  ตั้งแต่ส่งเอกสารจนถึงรับการอนุมัติ ไม่มีใครโทรเช็คข้อมูลเลยค่ะ

ถึงเวลา เซลส์ก็โทรมาบอกว่าผ่านแล้ว   แต่ต้องโทรจิกเซลส์ตลอดค่ะ   

พอดียื่นเอกสารไฟแนนซ์ให้กับเซลล์ไปวันจองรถเลยอ่ะค่ะ เลยไม่มีเบอร์ไฟแนนซ์ของนิสสัน ที่ดูแลเคสให้ .... ไม่ทราบคุณถุงเงิน โทรผ่านบริษัท หรือ ว่าโทรตรงไปที่เจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์ที่ดูแลเรื่องค่ะ
JeT@LFC®
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

mrjet@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 14:50:27 »

ใช้นิสสัน ลิสซิ่งเหมือนกันครับ ของผมไม่นานนะครับ พอดีใช้ชื่อแฟนซื้อ หลังจากมาเก็บเอกสารไป อีก 1-2 ก็มีโทรมาเชคข้อมูล หลังจากนั้น 2 วัน อนุมัติครับผม ได้ดอกเท่าไรกันบ้างเหรอครับ ของผมได้ 2.29 Begining 48 เดือน ดาวน์ 30% ครับ
thibodis
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 14:55:29 »

ผมก็ให้เซลลติดต่อให้ เค้าก็ไม่โทรกลับซะที จนเซลล์เค้าบอกว่า แล้วแต่พี่เลยค่า ผมเลยติดต่อแบงค์กรุงศรี (อยู่หน้าออฟฟิส เค้าประสานงานให้) ติดต่อสาย ตอนเที่ยงโทรมา อีกวันนึงไฟแนนซ์มารับเอกสาร วันต่อมารู้ผลว่าผ่านครับ

ดอกเบี้ย 2.35% (จ่ายงวดแรกพร้อมดาวน์ เลยได้ลดจาก 2.40%) ดาวน์ 25% ผ่อน 60 เดือนครับผม
Jeab_Aida ®
สมาชิก VIP
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 15:24:43 »

ผมก็ให้เซลลติดต่อให้ เค้าก็ไม่โทรกลับซะที จนเซลล์เค้าบอกว่า แล้วแต่พี่เลยค่า ผมเลยติดต่อแบงค์กรุงศรี (อยู่หน้าออฟฟิส เค้าประสานงานให้) ติดต่อสาย ตอนเที่ยงโทรมา อีกวันนึงไฟแนนซ์มารับเอกสาร วันต่อมารู้ผลว่าผ่านครับ

ดอกเบี้ย 2.35% (จ่ายงวดแรกพร้อมดาวน์ เลยได้ลดจาก 2.40%) ดาวน์ 25% ผ่อน 60 เดือนครับผม

ดอกเบี่ยถูกจัง ไม่ทราบว่านานรึยังค่ะ จะได้ลองหาเผื่อๆ ไว้บ้างค่ะ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์