ThaiMARCH.comAOT
24 กรกฎาคม 2019, 11:01:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีถอดกันชนหน้าหน่อยครับ  (อ่าน 6624 ครั้ง)
» YuNOsHI « ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

~> E cvt_Black Star No. 6469

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 21:06:19 »

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=19603.new

ขอวิธีถอดกันชนหน้าแบบมีรูปประกอบอ่ะครับ จากกะทู้เดิมที่ตั้งไว้มันมองไม่ชัดอ่ะครับ

พรุ่งนี้จะถอดแล้ว แต่จะศึกษารายละเอียดว่ามีน๊อตตรงไหนบ้าง กันพลาด ขอบคุณครับ

02 Inlove 02 Inlove

nks 2011
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 4

รักเรา รักโลก รักรถนิสสันมาร์ช อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 22:01:05 »

วิธีการถอดกันชนหน้าดังนี้ครับพี่  ใช้อุปกรณ์ ตามนี้เลย  ไขควง  แฉก  แบน  ผ้า  คัตเตอร์  มันติมิเตอร์ ผ้าเทปพันสายไฟ เป็นต้น

1.ถอดหมุดพลาสติกด้านบน   ไขควงแบน งัดค่อย ๆ  แล้วดึงออก
2.ถอดน๊อตล๊อก ใต้ซุ้มล้อ  ยึดกันชน  ด้านใน งัด กันโคลนออกจะเห็น  ใช้ไขควงแฉก  คลายออกทั้งสองข้างครับ
3.ใช้ผ้ารองไขควงแบนค่อย ๆ  งัดมุนบนกันชนตรงติดกับไฟหน้า  พร้อมกับกดขยับ  ให้เงี่ยงล๊อคหลด
4.เลาะเบ้าไฟพลาสติกออกด้วยคัตเตอร์ แล้วเอาไฟตัดหมอกใส่ได้เลย  ให้ดีซื้อแตรหอยโข่มาใส่พร้อมด้วยเลยจะได้ถอดทีเดียว
5.ถอดคอนโซนด้านขวาตรงพวงมาลัย  กดแล้วดึงจะหลุดออกตรงรอยต่อ  เดินสายไฟจั้มเข้ากับชุดไฟหรี่เช็คสายดี ๆ  นะครับ

ประมาณนี้นะครับ  07 Hi

ยุคมินิคาร์มาถึงแล้ว   น่ารัก ๆ   ขับแบบสบาย ๆ  สีสดใส  ขับแล้วผ่อนคลาย เหมาะกับวัย ใส ๆ  อย่างเรา  อิอิ

( รายการยานยนต์ที่น่าดูสำหรับผู้ไม่มีเวลาอ่านนิตยสาร และไม่มีความรู้ด้านยานยนต์ ได้ความรู้ ดีครับ   " Ture speed chanel  72 " )
» YuNOsHI « ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

~> E cvt_Black Star No. 6469

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 23:33:18 »

วิธีการถอดกันชนหน้าดังนี้ครับพี่  ใช้อุปกรณ์ ตามนี้เลย  ไขควง  แฉก  แบน  ผ้า  คัตเตอร์  มันติมิเตอร์ ผ้าเทปพันสายไฟ เป็นต้น

1.ถอดหมุดพลาสติกด้านบน   ไขควงแบน งัดค่อย ๆ  แล้วดึงออก
2.ถอดน๊อตล๊อก ใต้ซุ้มล้อ  ยึดกันชน  ด้านใน งัด กันโคลนออกจะเห็น  ใช้ไขควงแฉก  คลายออกทั้งสองข้างครับ
3.ใช้ผ้ารองไขควงแบนค่อย ๆ  งัดมุนบนกันชนตรงติดกับไฟหน้า  พร้อมกับกดขยับ  ให้เงี่ยงล๊อคหลด
4.เลาะเบ้าไฟพลาสติกออกด้วยคัตเตอร์ แล้วเอาไฟตัดหมอกใส่ได้เลย  ให้ดีซื้อแตรหอยโข่มาใส่พร้อมด้วยเลยจะได้ถอดทีเดียว
5.ถอดคอนโซนด้านขวาตรงพวงมาลัย  กดแล้วดึงจะหลุดออกตรงรอยต่อ  เดินสายไฟจั้มเข้ากับชุดไฟหรี่เช็คสายดี ๆ  นะครับ

ประมาณนี้นะครับ  07 Hi

ถ้ามีภาพปลากรอบก้อคงจะดี

แต่ก้อขอบคุณนะครับ ละเอียดดีครับ 02 Inlove
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์