ThaiMARCH.comAOT
25 มีนาคม 2019, 17:51:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: March EL ล็อครถและจอดทิ้งไว้ เสียงแตรดังขึ้นเองครับ  (อ่าน 4422 ครั้ง)
navee
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 9 เมษายน 2011, 11:28:58 »

รุ่น EL ใช้งานมาแล้ว 10 เดือน ระยะ 12,000 ก.ม.
ล็อครถและจอดทิ้งไว้ตามปกติแต่มีเสียงแตรดังขึ้นเองถี่ๆครับ

อาการนี้เคยเป็น 2 ครั้ง ครั้งแรกเมื่อ 4 เดือนก่อน ตอนนั้นล็อครถด้วยการกดปุ่มที่กุญแจอัจฉริยะ
ครั้งที่ 2 เพิ่งเป็นเมื่อวานครับ แต่ครั้งนี้ล็อคโดยกดที่ปุ่มตรงที่จับประตู

ตอนเสียงแตรดังทั้ง 2 ครั้งผมได้เห็นว่ามีใครมาทำอะไรที่ตัวรถหรืออยู่ใกล้ๆรถหรือเปล่าเพราะจอดไว้ไกลน่ะครับ

ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างและแก้ไขอย่างไร ขอบคุณครับ
nattasak
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 เมษายน 2011, 12:07:26 »

เตรียมพวงมาลัยไหว้แม่ย่านางเลยครับ

จองน้องมีนา 4 / 3 / 54
รับน้องมีนา 29 / 3 / 54
Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:29:11 »

โดยปกติ เสียงนี้จะดังขึ้นเมื่อไปกดโดนปุ่มเรียกรถที่รีโมทครับ

บางครั้งอาจจะเผลอไปโดนโดยไม่ได้ตั้งใจครับ เช่นใส่กระเป๋ากางเกงไว้แล้วไปพิงอะไรบางอย่าง

แต่ถ้ากุญแจวางบนโต๊ะเฉย ๆ แล้วดัง อันนี้ตัวใครตัวมันแล้วครับ  16 Run 16 Run

kasidisk
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ขับไป (เมีย) ชมไป ใกล้ - ไกล ก็ไปถึง

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 13:35:08 »

บางที สาเหตุ  ก็มาจาก หนู หรือ สัตว์ ที่เราไม่ได้เลี้ยง และไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปอาศัยอยู่ในตัวรถ

มันเคลื่อนไหว วิ่ง หรือ ขยับตัวครับ แล้วไปโดนจุดอื่น ๆ

ลองหมั่นเปิดฝาประโปรงรถ ดูก็ดี นะครับ  เผื่อจะเห็นร่องรอยของสัตว์ดังกล่าว

หลายท่านไม่เคยเปิดฝากระโปรงรถตัวเองดูเลย ประเภทว่า เปิดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ก็จะไม่ได้แล้ว

มักจะพบปัญหานี้ครับ

จองรถ วันที่ 27 ตุลาคม 2553
รับรถ   วันที่ 24 ธันวาคม  2553
เห่อรถ  มาได้ระยะหนึ่ง
ตอนนี้   รอเปลี่ยนเบรคล้อหลังเดือนมิถุนายน 2554
Pimsain29 ®

คะแนนชื่นชม (Like) 93

tatsa_rx@yahoo.com/BUM

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 17:25:15 »

โดยปกติ เสียงนี้จะดังขึ้นเมื่อไปกดโดนปุ่มเรียกรถที่รีโมทครับ

บางครั้งอาจจะเผลอไปโดนโดยไม่ได้ตั้งใจครับ เช่นใส่กระเป๋ากางเกงไว้แล้วไปพิงอะไรบางอย่าง

แต่ถ้ากุญแจวางบนโต๊ะเฉย ๆ แล้วดัง อันนี้ตัวใครตัวมันแล้วครับ  16 Run 16 Run

-ของเราก็เป็นเยี่ยงนั้นแล 07 Hi

>>>>  MARCH..is...MOSO <<<<

M.......OSO            (สังคมแห่งความพอเพียง)
A....vailable             (ทุกสิ่งอย่างหาได้ในบ้านเรา ก็ผลิตในนี้ไง)
R....esponsibility       (คือความรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม)
C....omfortable        (ก็มาร์ช ทำให้ชีวิตเราง่ายขึ้น แถมถูก อีกตังหาก)
H....higher Quanlity   (คุณภาพที่เหนือกว่า เทียบกับราคาที่เสียไป)
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
EMT (Green) ----->>>> .... V (Green) ----->>>....  VL (Green)
ู^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9594.msg207383#msg207383
LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 17:44:27 »

ตามนั้นค่ะ  07 Hi

LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 17:46:00 »

บางที สาเหตุ  ก็มาจาก หนู หรือ สัตว์ ที่เราไม่ได้เลี้ยง และไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปอาศัยอยู่ในตัวรถ

มันเคลื่อนไหว วิ่ง หรือ ขยับตัวครับ แล้วไปโดนจุดอื่น ๆ

ลองหมั่นเปิดฝาประโปรงรถ ดูก็ดี นะครับ  เผื่อจะเห็นร่องรอยของสัตว์ดังกล่าว

หลายท่านไม่เคยเปิดฝากระโปรงรถตัวเองดูเลย ประเภทว่า เปิดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ก็จะไม่ได้แล้ว

มักจะพบปัญหานี้ครับ

มาร์ชไม่ได้มีระบบกันขโมยแบบเสียงนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2011, 17:53:00 โดย LoveOndIEt® » บันทึกการเข้า

x-post ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 20:47:46 »

ไช่แล้วปกติจะไม่มีเสียงแตรดังขึ้น(ถ้าปุ่มที่รีโมทไม่ถูกกด) เคยสงสัยเลยลองทั้งเคาะ,ทุบ,เขย่า น้องมีนาเธอก็ไม่สะทกสะท้านอะไรเลย 03 Angry
thepostman®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:05:33 »

อาการนี้มีประสบการณ์แล้วครับ กุญแจใส่ในกางเกงยีนส์ แล้วนั่งยองๆ จะรองน้ำมาราดขี้นกที่ติดอยู่
อยู่ดีๆ เสียงดังลั่น ตกใจ เกิดไรขึ้นกับรถเราหว่า
พยายามคิด นึกในใจกุญแจหรือเปล่านะ ตะกี๊นั่งมันคงเบียดๆกับพวงกุญแจ ก็เลยกดปุ่ม เสียงหายโดยพลัน
ผมคงต้องเซ่นไหว้พวงกุญแจผมซะแล้ว ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ  13 Smile 13 Smile 13 Smile
Zzzz_Nong_zzzZ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 28

กะลังเห่อเคฟล่า อุอุ

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2011, 00:26:56 »

เคยเป็นอีกอย่างอ่ะค่ะ นั่งกินติมวอลล์ในรถ จอดในปั๊ม ไม่ได้กดสตาร์ทเครื่องน่ะค่ะ เพราะแอร์มันยังเย็นอยู่
แฟนนั่งตรงคนขับ เรานั่งซ้าย พอจะเปิดประตูเอาขยะไปทิ้ง รถมันร้องเตือนหากุญแจอ่ะค่ะ
แฟนตะโกนบอก กุญแจๆ เราบอกจะบ้าหรอกุญแจช๊านให้เธอถือ ก็อยู่ตรงหูกางเกงนั่นแหละ 06 Laugh
เราก็ ง ง ๆ ถามทำไมมันเตือนอ่ะ แฟนบอก อืมม รถมันฉลาดเกิน
ส่วนใหญ่กุญแจจะอยู่ในกระเป๋าเราตลอด อ่ะค่ะ สงสัยน้องมาร์ชเค้าคงจะจำ ว่าเราถือกุญแจ
แหมๆรถอะไร น่ารักน่าหยิก จำกันได้ด้วยเนาะ 06 Laugh

PENKVIN
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

Marchy สีม่วง แปดเก้าสาม ทักทายกันได้..^_^

magnets@live.com penkvinmagnet@yahoo.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 1 พฤษภาคม 2011, 22:40:44 »

ปกติของผม จะดัง -ติ๊ด- นะครับ ไม่มีเสียแตรดัง แต่หากล๊อคโดยปิดไม่สนิทจะร้องลากเป็นเสียง -ติ๊ด................-  ยาวๆ ครับ

ไม่รู้เหมือนกับคนอื่นรึเปล่าเหมือนกันครับ

www.facebook.com/penkvinmagnet

www.twitter.com/penkvinmagnet

ของชำร่วย ของที่ระลึก ราคาพิเศษ
www.magnetok.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์