ThaiMARCH.comAOT
17 กรกฎาคม 2019, 21:57:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Energy Reform กับ Versus อันไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 113591 ครั้ง)
Sarawut.so
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #30 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 13:24:10 »

อู่อยู่มาบตาพุด ระยองครับ ถังโดนัท บริษัทบอกว่าจะเข้ามาต้นเดือนเมษายนครับ ที่ผมรับแต่บัตรเครดิตครับ อิออนต้องรออีกนิดครับ

ตอบเร็วทันใจ  02 Inlove ขอบคุณครับ  02 Inlove
katrayong
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 4

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 13:35:56 »

ตอบเร็วทันใจ  02 Inlove ขอบคุณครับ  02 Inlove
ด้วยความยินดีครับ อู่เรามุ่งมั่นที่จะให้บริการลูกค้าให้ดีที่สุด รับผิดชอบต่อลูกค้าสูงสุด ทุกอย่างต้องเป็นไปตามความต้องการของลูกค้าครับ

KAT Auto Service ระยอง
405/8 ตลาดสี่ภาค ถ.สุขุมวิท ต.ห้วยโป่ง อ.เมือง จ.ระยอง
ติดตั้งแก๊สรถยนต์ Energy Reform/Versus/Atiker
ช่างแป๊ะ
080-565-4994
tom-nakub
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 21:12:35 »

วันนี้ไปติด energy reform advance OBD มาครับ ที่ มาสเตอร์คาร์คลินิก แถวลำลูกกาคลอง 1 ประทับใจมากครับ เจ้าของร้านชื่อพี่โอ๋น่ารัก อัธยาศัยดี เป็นกันเอง ตรวจเช็คงานและก็แนะนำการใช้รถติดแก๊สสำหรับมือใหม่อย่างเราๆด้วยตนเอง  เรื่องของงานที่ออกมาดูแล้วสบายตา เก็บรายละเอียดเรียบร้อย ขับมายังไม่รู้สึกมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากน้ำมันเลยครับ แต่เพิ่งวันแรกต้องดูสักระยะ แต่เบื้องต้นประทับใจมากครับ ขับออกมายิ้มเหมือนคนบ้าตลอดทางเลย(คิดในใจ....เงินเหลือสบายกระเป๋าแล้วเรา เวลาขับไม่ต้องคอยดูระดับน้ำมันให้จิตตกแล้ว 5555 06 Laugh
ปล.ศึกษาก่อน ติดก่อน ประหยัดก่อนนะครับผม อิอิ 07 Hi
tummit
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

รถมาแว้ว วันที่ 4 พ.ย.53 รอออกรถ 5 ธ.ค.53

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:12:51 »

วันนี้ไปติด energy reform advance OBD มาครับ ที่ มาสเตอร์คาร์คลินิก แถวลำลูกกาคลอง 1 ประทับใจมากครับ เจ้าของร้านชื่อพี่โอ๋น่ารัก อัธยาศัยดี เป็นกันเอง ตรวจเช็คงานและก็แนะนำการใช้รถติดแก๊สสำหรับมือใหม่อย่างเราๆด้วยตนเอง  เรื่องของงานที่ออกมาดูแล้วสบายตา เก็บรายละเอียดเรียบร้อย ขับมายังไม่รู้สึกมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากน้ำมันเลยครับ แต่เพิ่งวันแรกต้องดูสักระยะ แต่เบื้องต้นประทับใจมากครับ ขับออกมายิ้มเหมือนคนบ้าตลอดทางเลย(คิดในใจ....เงินเหลือสบายกระเป๋าแล้วเรา เวลาขับไม่ต้องคอยดูระดับน้ำมันให้จิตตกแล้ว 5555 06 Laugh
ปล.ศึกษาก่อน ติดก่อน ประหยัดก่อนนะครับผม อิอิ 07 Hi
แล้วจะติดใจครับผม ขับแก๊ส

natll
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #34 เมื่อ: 9 กุมภาพันธ์ 2012, 13:48:57 »

เราไปติดที่ร้านนี้มาPR.Autogasอยุธยาช่างจากศูนย์ใหญ่ 24000ถังโดนัท ฟรีแก๊สเต็มถังและใบรับรองวิศวะ  เพื่อนๆลองโทรไปเช็คราคาดูก่อน0832020208 เผื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ
jomax ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -39

« ตอบ #35 เมื่อ: 9 กุมภาพันธ์ 2012, 16:51:37 »

ดีจังเลยครับ เป็นข้อมูลมากเลยครับ

เพราะกำลังจะติดแก็สอยู่อ่ะครับ
march-march
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:43:09 »

สำหรับผมเชียร์...Versus.เพราะไปติดมาแล้วโอเคเลย..มีรับประกันให้ด้วน 05 Embrace 04 Kiss
march-march
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 1 มีนาคม 2012, 14:14:06 »

ของผม..Versus หัวฉีด โดนัท จัดเต็ม  04 Kiss
PP-autogas
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 20:23:50 »

ส่วนตัวเชียร์ Energy reform ค่ะ

http://www.gasthai.com/boardsale/Question.asp?ID=17498
Review ติดตั้งแก๊สรถยนต์ nissan march หัวฉัด Versus ทางร้านPP-autogas หรือ ถ้าท่านใดสะดวกมาดูงานติดตั้ง ทดลองขับทางร้านได้ค่ะ โดยมีช่างผู้ชำนาญคอยให้ข้อมูลเพื่อลูกค้าทุกท่านจะได้รู้ว่าเราใส่ใจในทุกรายละเอียดจริงๆ แนะนำ Energy reform กับ Versus จากอิตาลีทั้งคู่ ติดตั้งหลายคัน ระยะเวลาการใช้งาน 4-5 ปี ยังไม่พบปัญหาใดๆเลยค่ะ รถที่ติดตั้งจากทางร้าน ทางร้านดูแลตลอดการใช้งาน นัดเวลาตรวจสภาพรถตามระยะและเวลาที่กำหนดโดยไม่คิดค่าใช้จ่าย เพื่อความปลอดภัยและความมั่นใจของลูกค้าทุกท่าน 087-0015564 089-6656842 ขอบคุณค่ะ PP-autogas

PP-autogas เพชรเกษม 41 ศูนย์ติดตั้งแก๊สรถยนต์ได้มาตฐาน เชี่ยวชาญงานติดตั้งแก๊สรถยนต์ โดยช่างผู้ชำนาญและมีประสบการณ์สูง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=33713.0<<<reviw march ติดแก๊ส
BERSERKS®
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 126

surachai.sombutwong@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 6 เมษายน 2012, 10:07:34 »

ติด Energy Reform ครับ 25000 โลยังไม่มีแม้แต่กระตุก
รถเคยชนหนักตัวควบคุมแก๊สแตก ไม่มีแก๊สรั่วใดๆตัดมาเป็นน้ำมันตามปกติ ครับ
โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้ครับ
nu2006
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 11:32:11 »

ติด Energy Reform ครับ 25000 โลยังไม่มีแม้แต่กระตุก
รถเคยชนหนักตัวควบคุมแก๊สแตก ไม่มีแก๊สรั่วใดๆตัดมาเป็นน้ำมันตามปกติ ครับ
โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้ครับ

มีรูปที่ว่า "รถเคยชนหนักตัวควบคุมแก๊สแตก" ไหมครับ อยากเห็นว่าถังยัง ok อยู่รึป่าว
BERSERKS®
สมาชิก VIP

surachai.sombutwong@hotmail.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 15:43:45 »

Versus เป็นการจูนอัพแบบแกนเดียว
คือ เอาค่าการจ่ายน้ำมัน มาบวก ค่า Correction ได้ค่าการฉีดแก็ส
ช่างส่วนใหญ่ชอบกันมาก เพราะการ Create Map นั้น
เพราะมันแค่ขับ Gas จนครับย่านการฉีดเชื้อเพลิง
และก็ขับ น้ำมัน ก็ จบงานจูนละ
ค่าที่ได้จากการจูนแบบนี้ สายตาผมก็ ใกล้เคียงกับความต้องการระดับนึงครับ

Energyreform
รูสึกว่าจะมีหน้าการจูนแบบอื่นเพิ่มขึ้นมาด้วย
ซึ่ง หากคนติดตั้ง จูนเป็น
ก็จะทำให้เครื่องยนต์โทรมช้ากว่าครับ
เพราะ สามารถโปรแกรมการจ่ายเชื้อเพลิงได้ละเอียดยิ่งขึ้น

ไม่ได้เชียร์ยี่ห้อไรเลยนะ
แต่หาก โปรแกรมได้ละเอียด
มันก็ดีกับเครื่องมากยิ่งขึ้นครับ

ในความคิดผมนะครับ
มองหาช่างที่ชำนาญการมากๆ เป็นหลัก(น่าจะ)ดีกว่าครับ
และก็ลองถามยี่ห้อที่เขาถนัดๆ เป็นพิเศษดู
ถ้าตรงกับ Brand ที่เรามองไว้ก็สอยเลย
ให้ข้อมูลได้เป็นกลางมากครับพี่
BERSERKS®
สมาชิก VIP

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 15:47:02 »

มีรูปที่ว่า "รถเคยชนหนักตัวควบคุมแก๊สแตก" ไหมครับ อยากเห็นว่าถังยัง ok อยู่รึป่าว
พอดีผมชนด้านหน้าหนะครับ แค่ เซ็นเซอร์แมบ แตกอ่ะครับ แรงหรือเปล่านั้นถุงลมทำงานอ่ะครับ
จำได้ผมเคยลงรูปไว้ครับแต่กระทู้คงตกไปแล้ว ครับ

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=25431.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2012, 15:51:29 โดย BERSERKS® » บันทึกการเข้า
veevat
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #43 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012, 16:02:52 »

:13 Smile:ไม่มี AG เหรอครับ..
chairbed
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 01:12:44 »

เรื่องการติดแก๊สขอแนะนำให้ติดตามอู่ที่ผ่านการอบรมกับทางศุนย์ติดแก๊สที่น่าเชื่อถือ ขอแนะนำร้านนึงค่ะ อยู่แถวพระราม9 ราคาถูก แต่คุณภาพมั่นใจได้ เพราะทางอู่ผ่านการอบรมจากศุนย์ติดแก๊สเอ็นเนอร์จี่รีฟอร์มโดยตรง มี ใบ CERTIFICATION มั่นใจในคุณภาพ อู่ดีดียังมีในโลกครับ

อู่ซ่อมรถ พระราม 9 ซอย 62 ติดต่อได้ที่ คุณโต้ง 0868622049,0823344549 http://tongrama9.com
E-mail : Tongrama9@hotmail.com ที่ตั้ง 16 หมู่บ้านเสรี 8 พระราม 9 ซ.62 แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม. 10250(สามารถโทรสอบถามเส้นทางได้ เดินทางสะดวก) อู่ช่างโต้ง พระราม9 ซ.62 พร้อมช่างที่มีฝีมือและประสบการ ผลงานรับประกันคุณภาพแน่นอน บริการงานซ่อมหลากหลายไม่ว่าจะเป็น

-ติดแก๊ส Energy Reform เริ่มที่ 23,500 ราคาถูกคุณภาพดี ติดแก๊สต้อง Energy Reform มั่นใจ 100%
-รับแก้ไขระบบแก๊ส ทุกปัญหา เรื่องแก๊สปรึกษาเราได้
-รับจูนระบบ
-ติดตั้งระบบแก๊ส
-ตรวจเช็คระบบแก๊ส
-เช็ค แก้ไข ซ่อมช่วงล่าง
-เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เริ่มต้น 630 ฟรี ไส้กรอง ฟรีค่าแรง
-ซ่อมระบบเบรค
-ซ่อมระบบครัช
-เช็คเครื่องยนต์
-แก้ไขระบบเครื่องยนต์ญี่ปุ่น-ยุโรป โดยผู้ชำนาญงาน
-ตรวจเช็คสภาพ
-อื่นๆ ฯลฯ สารพันปัญหาเรื่องรถ ซ่อมได้ที่เดียวจบทุกปัญหา ราคาย่อมเยา

โดยเฉพาะท่านที่ได้นำรถยนต์ไปติดตั้งระบบก๊าซจากที่อื่นแล้วมีปัญหา สามารถนำรถยนต์ของท่านมารับคำปรึกษาจากเราได้ ไม่ว่าจะเป็นปัญหาจาก ระบบก๊าซไม่สมบูรณ์, เครื่องยนต์วิ่งไม่เรียบ รวมถึงปัญหาอื่นๆ หรือจะนำมาตรวจเช็คอุปกรณ์ก๊าซตามระยะทางกับเรา เรายินดีรับแก้ไขปัญหาและให้คำปรึกษาทุกอาการให้กับรถยนต์ทีมีปัญหา เกี่ยวกับการใช้ก๊าซเกือบทุกยี่ห้อพร้อมทั้งติดตั้งชุดก๊าซใหม่สำหรับรถที

งานดี คุณภาพคุ้มราคา ซ่อมไม่แพง ราคาต่อรองได้ สนใจติดต่อ คุณโต้ง 086-862-2049

**สามารถโทรสอบถามปัญหา หรือ ราคา การซ่อมรถก่อนการนำไปซ่อมที่อู่ได้ เพื่อความมั่นใจของท่านลูกค้า**

สนใจดูรายละเอียดเพิ่มเติม http://tongrama9.com

แฟนเพจ http://www.facebook.com/TongPhraram9

[ถ้าคุณเหนื่อยกับการซ่อมรถซ้ำซาก ปัญหาเดิมๆ ลองแวะมาหาเราสิครับ แล้วปัญหาทุกเรื่องจะจบที่อู่ของเราที่เดียว]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2012, 01:36:46 โดย chairbed » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
พิมพ์