ThaiMARCH.comAOT
24 กรกฎาคม 2019, 16:54:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Energy Reform กับ Versus อันไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 113631 ครั้ง)
ShinChin
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ไม่ได้อยากเรื่องมาก แต่อยากรู้มากอ่ะ

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 18:26:48 »

Energy Reform ประกันดีกว่าน่ะครับ

ผมคิดว่าสุดท้ายก็น่าจะอยู่ที่ 0 ติดตั้งว่า ดูแลหลังการขายดีไหม จิงใจในการแนะนำแค่ไหน

น่าจะเลือก 0 ติดตั้งที่น่าเชื่อถือหน่อย

ส่วนเลือกรุ่นไหน ก็ลองดูครับว่าแบบไหนคุ้มค่ากับการที่เราต้องเอารถสุด love ไป "ดมแก๊ซ"  07 Hi

ปล. ถ้าถามผมยังไงก็ Energy Reform แน่นอนครับ เพราะสัมผัสมาแล้ว  05 Embrace

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011, 18:32:35 โดย ShinChin » บันทึกการเข้า
puo®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 143

เจ้าออมเงินขายที่อายุ 7 ปี 11 เดือน 17 วันครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 18:33:37 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ทุกท่านครับ เป็นประโยชน์มากครับ

เห็นต่างแต่ไม่แตกแยกครับ จุ๊บๆ
07 Hi

เจ้าออมเงิน ขอขอบคุณทุกท่านที่+1 ให้ค๊า....บ

***ประวัติการบำรุงรักษาที่สำคัญๆ***
- เปลี่ยนแบตเมื่อ25-3-56 (2 ปี 7 เดือน 14 วัน)
- เปลี่ยน นมก. , น้ำยาหม้อน้ำ เมื่อ17-5-56 (39,541 โล)
- ล้างตู้แอร์โดยไม่ถอดตู้ เมื่อ1-9-56  (46,500 โล)
- เติมน้ำยาแอร์ เมื่อ10-5-57 (63,xxxโล) (3ปี10เดือน)
- เปลี่ยนยางสี่เส้นเนื่องจากยางโดนหินมีรอยฉีกขาด เมื่อ 13-9-57 (70,807โล)
- เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมไฟฟ้าเมื่อประมาณ เดือน พ.ย.57 (75,000โล)
- เปลี่ยนน้ำมันเกียร์รอบสอง และน้ำยาหม้อน้ำเมื่อ 14-2-58 (80,291โล)
- เปลี่ยนวาวล์และน้ำยาหม้อน้ำเนื่องจากวาวล์ยันจากการใช้แก๊สเมื่อ16-4-58 (83,xxxโล) (4ปี 8เดือน)
- เปลี่ยนซีลเสื้อเกียร์ ซ้าย-ขวา  เมื่อ 94,496 โล (ซีลมีอายุวิ่งประมาณ6-7หมื่นโล)
- เปลี่ยนซีลเสื้อเกียร์ ซ้าย-ขวา เมื่อ 125,990 โล (รู้สึกว่าซีลไม่ทนเลย)
- เปลี่ยนอะไหล่คลัชคอมแอร์ พร้อมเติมน้ำยาแอร์ใหม่ เมื่อ28-5-60 ที่ 129,xxx โล

*** สำหรับคนที่ไม่ชอบเปิดไฟเลี้ยวเวลาขับขี่รถ ***
- ขับขี่รถไม่เปิดไฟเลี้ยว กลับไปขี่เกวียนดีกว่าไหมพี่...? -

***ประวัติการเคลมฟรีจากนิสสัน***
1.เคลมเบรคคู่หลัง 2 ครั้ง (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปาง, และนิสสัน  
                                พระนคร2000 นนทบุรีครับ)
2.โช้คประตูหลัง  2 ครั้ง   (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
3.ซีลเพลาขับข้างขวา 1 ครั้ง (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
4.ซีลเพลาขับซ้าย-ขวา 1 ครั้ง (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
5.ซีลเพลาขับซ้าย1 ครั้ง ที่ ก.ม.145,268(ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
tummit
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

รถมาแว้ว วันที่ 4 พ.ย.53 รอออกรถ 5 ธ.ค.53

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 21:38:51 »

เป็นประโยชน์ทุกคำตอบครับ ขอบคุณมากครับ

katrayong
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 4

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 23:31:31 »

ราคาติดตั้งอุปกรณ์ Versus

เครื่องยนต์ 4 สูบ = ECU Versus หัวฉีดราง Versus หม้อต้ม Versus/Tomasetto มัลติวาล์ว OMB ถังแคปซูล 58 ลิตร ราคา 23,000 บาท
เครื่องยนต์ 6 สูบ = ECU Versus หัวฉีดราง Versus หม้อต้ม Versus/Tomasetto มัลติวาล์ว OMB ถังแคปซูล 58 ลิตร ราคา 34,000 บาท

ราคานี้รวมประกันอุปกรณ์ 1 ปี ประกันภัย 1 ล้านบาท 3 ปี พร้อมเอกสารใบรับรองวิศวกรเพื่อยื่นจดทะเบียนกับกรมการขนส่งทางบก ตรวจเช็คระยะฟรี 100000 กิโลเมตร ถังโดนัท 33-51 ลิตร เพิ่ม 6,000 บาท

http://katrayong.com/gallery/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011, 23:38:00 โดย katrayong » บันทึกการเข้า

KAT Auto Service ระยอง
405/8 ตลาดสี่ภาค ถ.สุขุมวิท ต.ห้วยโป่ง อ.เมือง จ.ระยอง
ติดตั้งแก๊สรถยนต์ Energy Reform/Versus/Atiker
ช่างแป๊ะ
080-565-4994
Hanaga
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 00:33:01 »

ผมใช้ Lovato กับ Cefiro ใช้จนเครื่องพังไป 1 เครื่องละ แก๊สมันยังเจ๋งอยู่เลย
mr.TaoTao
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 07:32:19 »

Versus เป็นการจูนอัพแบบแกนเดียว
คือ เอาค่าการจ่ายน้ำมัน มาบวก ค่า Correction ได้ค่าการฉีดแก็ส
ช่างส่วนใหญ่ชอบกันมาก เพราะการ Create Map นั้น
เพราะมันแค่ขับ Gas จนครับย่านการฉีดเชื้อเพลิง
และก็ขับ น้ำมัน ก็ จบงานจูนละ
ค่าที่ได้จากการจูนแบบนี้ สายตาผมก็ ใกล้เคียงกับความต้องการระดับนึงครับ

Energyreform
รูสึกว่าจะมีหน้าการจูนแบบอื่นเพิ่มขึ้นมาด้วย
ซึ่ง หากคนติดตั้ง จูนเป็น
ก็จะทำให้เครื่องยนต์โทรมช้ากว่าครับ
เพราะ สามารถโปรแกรมการจ่ายเชื้อเพลิงได้ละเอียดยิ่งขึ้น

ไม่ได้เชียร์ยี่ห้อไรเลยนะ
แต่หาก โปรแกรมได้ละเอียด
มันก็ดีกับเครื่องมากยิ่งขึ้นครับ

ในความคิดผมนะครับ
มองหาช่างที่ชำนาญการมากๆ เป็นหลัก(น่าจะ)ดีกว่าครับ
และก็ลองถามยี่ห้อที่เขาถนัดๆ เป็นพิเศษดู
ถ้าตรงกับ Brand ที่เรามองไว้ก็สอยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2011, 07:37:06 โดย mr.TaoTao » บันทึกการเข้า
mr.TaoTao
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 07:40:35 »

วิธีขับประหยัดน้ำมัน CVT
1. การควบคุมน้ำหนักเมื่อเริ่มต้นเหยียบคันเร่ง เทคนิคง่าย ๆ คือ หลังจากปล่อยเท้าออกจากเบรค ให้เว้นช่วงประมาณ 1 วินาทีก่อนที่จะเริ่มเหยียบคันเร่ง
2. การควบคุมคันเร่ง อย่างกดคันเร่ง หรือกด ๆ ปล่อย ๆ จะทำให้สิ้นเปลืองน้ำมัน ควรใช้ความเร็วคงที่ และหากลงเนินก็ควรปล่อยคันเร่ง ซึ่งรถยนต์นิสสันจะตัดการจ่ายน้ำมันทันที ทำให้ช่วยประหยัดน้ำมัน
3. การผ่อนคันเร่งตั้งแต่เนิ่น ๆ เมื่อทราบว่าจะต้องเบรค และเบรครถเมื่อรอบต่ำกว่า 1000 rpm จะช่วยประหยัดน้ำมันเช่นกัน
07 Hi

555+
ผมเคยมาแล้วครับกับการขับแบบนี้  แ่ต่....

โค ตะ ระ ทรมาน เลยครับ

ผมมากสุดได้ที่ประมาณ 18-19 โลลิตร

พอติดแกสเสร็จ

อาการแบบนี้ไม่เคยเกิดขึ้นอีก

อยากไปไหน หากรีบหน่อย ก็กระทืบๆ กระทืบจนถึงที่เลย 555+
tummit
Hero Member

รถมาแว้ว วันที่ 4 พ.ย.53 รอออกรถ 5 ธ.ค.53

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 09:08:10 »

ราคาติดตั้งอุปกรณ์ Versus

เครื่องยนต์ 4 สูบ = ECU Versus หัวฉีดราง Versus หม้อต้ม Versus/Tomasetto มัลติวาล์ว OMB ถังแคปซูล 58 ลิตร ราคา 23,000 บาท
เครื่องยนต์ 6 สูบ = ECU Versus หัวฉีดราง Versus หม้อต้ม Versus/Tomasetto มัลติวาล์ว OMB ถังแคปซูล 58 ลิตร ราคา 34,000 บาท

ราคานี้รวมประกันอุปกรณ์ 1 ปี ประกันภัย 1 ล้านบาท 3 ปี พร้อมเอกสารใบรับรองวิศวกรเพื่อยื่นจดทะเบียนกับกรมการขนส่งทางบก ตรวจเช็คระยะฟรี 100000 กิโลเมตร ถังโดนัท 33-51 ลิตร เพิ่ม 6,000 บาท

http://katrayong.com/gallery/
ถ้า March
1. เครื่องยนต์ 3 สูบล่ะครับ ถังแคปซูล 58 ลิตร  ราคาต่างกันมั้ย
2. เครื่องยนต์ 3 สูบล่ะครับ ถังโดนัท 41 หรือ 43 ลิตร ราคาเท่าไหร่ครับ
ติดอยู่เท่าไหร่ครับ

katrayong
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 11:12:35 »

ถ้า March
1. เครื่องยนต์ 3 สูบล่ะครับ ถังแคปซูล 58 ลิตร  ราคาต่างกันมั้ย
2. เครื่องยนต์ 3 สูบล่ะครับ ถังโดนัท 41 หรือ 43 ลิตร ราคาเท่าไหร่ครับ
ติดอยู่เท่าไหร่ครับ

March ต้องใช้ ECU 4 สูบเหมือนกันครับ จึงราคาเดียวกัน หากเราไม่เอาถังแคปซูลใช้ถังโดนัทแทน ราคาน่าจะอยู่ที่ 29,000 บาท แต่ตอนนี้ที่ Versus ถังโดนัทยังไม่เข้ามาเลยครับ

405/8 ตลาดสี่ภาค ถ.สุขุมวิท ต.ห้วยโป่ง อ.เมือง จ.ระยอง
ติดตั้งแก๊สรถยนต์ Energy Reform/Versus/Atiker
ช่างแป๊ะ
tummit
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 11:20:07 »

March ต้องใช้ ECU 4 สูบเหมือนกันครับ จึงราคาเดียวกัน หากเราไม่เอาถังแคปซูลใช้ถังโดนัทแทน ราคาน่าจะอยู่ที่ 29,000 บาท แต่ตอนนี้ที่ Versus ถังโดนัทยังไม่เข้ามาเลยครับ
ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณ katrayong มาก ๆ นะครับ ให้คำตอบผมเข้าใจดีขึ้นมากเลยครับ
มีคำถาม ถามเพิ่มอีกนิดนึง
1. ถังโดนัทตอนนี้ขาดตลาดใช่มั้ยครับ
2. ของคุณใช้ถังของบริษัทไหนครับ
3. ถังโดนัท แพงว่า ถังแคปซูลหรอครับ
4. แต่ว่าถังแคปซูล หนักกว่า ถังโดนัทใช่มั้ยครับ
5. ถังโดนัทหนักประมาณกี่กิโลครับ และถังแคปซูลหนักประมาณกี่กิโลครับ

katrayong
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 11:57:52 »

ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณ katrayong มาก ๆ นะครับ ให้คำตอบผมเข้าใจดีขึ้นมากเลยครับ
มีคำถาม ถามเพิ่มอีกนิดนึง
1. ถังโดนัทตอนนี้ขาดตลาดใช่มั้ยครับ
2. ของคุณใช้ถังของบริษัทไหนครับ
3. ถังโดนัท แพงว่า ถังแคปซูลหรอครับ
4. แต่ว่าถังแคปซูล หนักกว่า ถังโดนัทใช่มั้ยครับ
5. ถังโดนัทหนักประมาณกี่กิโลครับ และถังแคปซูลหนักประมาณกี่กิโลครับ

1. ขาดตลาดครับ ทราบมาว่าเหล็กขึ้นราคา เพราะเหล็กทำถังแก๊สต้องเป็นชนิดพิเศษ สั่งมาจากนอก สหวิริยาก็ผลิตได้ แต่การเปลี่ยน Process เป็นชนิดทำถัง เขาต้องให้สั่งเป็นล็อตใหญ่ ประมาณครั้งละ 30 ล้านบาท ผู้ผลิตถังจึงเลือกสั่งเหล็กจากนอกมาผลิต จึงคงรอๆ กันอยู่ แต่ก็ยังพอหาซื้อได้ในท้องตลาดบ้าง ราคาขึ้นไปประมาณ 30% จาก 8500 ไป 12500 ครับ
2.เดิมใช้สหมิตรครับ แต่เห็นบริษัทบอกว่า ต้นเดือนนี้จะเอาของ Metal Mate เข้ามาด้วย
3.ถังแคปซูลที่ 58 ลิตรราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 2500-3000 บาทครับ (ยังไม่รวมมัลติวาล์ว)
4.ถ้งแคปซูล 58 ลิตร น้ำหนัก 21.7 กก.โดนัท 51 ลิตรน้ำหนัก 27.5 ครับ มาร์ชน่าจะใส่โดนัท 43 ลิตร น้ำหนักถังประมาณ 23 กก. น้ำหนักแก๊สอีก ประมาณ 19 กก.รวมแล้วน่าจะประมาณ 42 กก.ครับ

ช่างแป๊ะ
tummit
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 12:07:56 »

1. ขาดตลาดครับ ทราบมาว่าเหล็กขึ้นราคา เพราะเหล็กทำถังแก๊สต้องเป็นชนิดพิเศษ สั่งมาจากนอก สหวิริยาก็ผลิตได้ แต่การเปลี่ยน Process เป็นชนิดทำถัง เขาต้องให้สั่งเป็นล็อตใหญ่ ประมาณครั้งละ 30 ล้านบาท ผู้ผลิตถังจึงเลือกสั่งเหล็กจากนอกมาผลิต จึงคงรอๆ กันอยู่ แต่ก็ยังพอหาซื้อได้ในท้องตลาดบ้าง ราคาขึ้นไปประมาณ 30% จาก 8500 ไป 12500 ครับ
2.เดิมใช้สหมิตรครับ แต่เห็นบริษัทบอกว่า ต้นเดือนนี้จะเอาของ Metal Mate เข้ามาด้วย
3.ถังแคปซูลที่ 58 ลิตรราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 2500-3000 บาทครับ (ยังไม่รวมมัลติวาล์ว)
4.ถ้งแคปซูล 58 ลิตร น้ำหนัก 21.7 กก.โดนัท 51 ลิตรน้ำหนัก 27.5 ครับ มาร์ชน่าจะใส่โดนัท 43 ลิตร น้ำหนักถังประมาณ 23 กก. น้ำหนักแก๊สอีก ประมาณ 19 กก.รวมแล้วน่าจะประมาณ 42 กก.ครับ
ชัดเจนเลยครับ มิน่าล่ะ ถ้าติดถังโดนัททำไมแพงจัง เพราะราคาถังนี่เอง
แต่ผมว่าติดโดนัทก็สะดวกดี ไม่เสียพื้นที่จัดเก็บของด้านท้าย สำหรับ March นะครับ
ถึงแคปซูลถูกมากนะครับ ทำไมถูกกว่ากันเยอะจัง

ถามอีกนิดแล้วกันนะครับ ไหน ๆ มีประเด็นเรื่องน้ำหนักถังมาแล้ว
1. Nissan March ที่ร้านของคุณ katrayong มีใครไปติดบ้างหรือยังครับ
2. ถ้าติดถังโดนัท หนักตั้ง 42 กก. รวมแก๊ส แล้วไม่มีปัญหาหรอครับ ต้องทำคานเหล็กอะไรเสริมหรือเปล่าครับ เพราะน่าจะหนักว่ายางอะไหล่หลายกิโลอยู่ ผมก็ไม่เคยชั่งยางอะไหล่เหมือนกัน ว่าหนักกี่กิโล ถ้ายางอะไหล่หนักใกล้เคียงกัน คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเนอะ

สุดท้ายใครอยู่แถวระยองผมว่าร้านคุณ katrayong น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี ไม่ได้เชียร์อะไรมากนะครับ แต่ดูจากข้อมูลการตอบแล้ว น่าจะให้บริการดีแน่ ๆ เพราะไม่ปิดบังอะไรเลย ยังไงก็ลองดูนะครับ

katrayong
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 12:59:55 »

ชัดเจนเลยครับ มิน่าล่ะ ถ้าติดถังโดนัททำไมแพงจัง เพราะราคาถังนี่เอง
แต่ผมว่าติดโดนัทก็สะดวกดี ไม่เสียพื้นที่จัดเก็บของด้านท้าย สำหรับ March นะครับ
ถึงแคปซูลถูกมากนะครับ ทำไมถูกกว่ากันเยอะจัง

ถามอีกนิดแล้วกันนะครับ ไหน ๆ มีประเด็นเรื่องน้ำหนักถังมาแล้ว
1. Nissan March ที่ร้านของคุณ katrayong มีใครไปติดบ้างหรือยังครับ
2. ถ้าติดถังโดนัท หนักตั้ง 42 กก. รวมแก๊ส แล้วไม่มีปัญหาหรอครับ ต้องทำคานเหล็กอะไรเสริมหรือเปล่าครับ เพราะน่าจะหนักว่ายางอะไหล่หลายกิโลอยู่ ผมก็ไม่เคยชั่งยางอะไหล่เหมือนกัน ว่าหนักกี่กิโล ถ้ายางอะไหล่หนักใกล้เคียงกัน คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเนอะ

สุดท้ายใครอยู่แถวระยองผมว่าร้านคุณ katrayong น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี ไม่ได้เชียร์อะไรมากนะครับ แต่ดูจากข้อมูลการตอบแล้ว
 น่าจะให้บริการดีแน่ ๆ เพราะไม่ปิดบังอะไรเลย ยังไงก็ลองดูนะครับ
สำหรับมาร์ทยังไม่เคยติดตั้งครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ มันก็ใช้หลักการเดียวกันกับรถอื่นๆ เทคนิคในการติดตั้งใช้เหมือนกันครับ เรื่องนี้ไม่ต้องกังวลครับ อู่เรามีช่างชำนาญงานทั้งเรื่องการซ่อมเครื่องยนต์ วางเครื่องยนต์กับรถต่างสายพันธุ์มานับไม่ถ้วน นอกจากนั้น เรายังมีเครื่องตรวจเช็คข้อบกพร่อง (Diagnostic Tools) สำหรับวิเคราะห์ปัญหารถทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มีใช้อยู่ในโลกนี้แล้วผลิตก่อนไตรมาส 3 ปี 2010 สมมุติว่าเกิดปัญหาเช่น Check Engine โชว์ ท่านไม่ต้องไปศูนย์ เราสามารถตรวจสอบได้เลยครับ

อยากฝากเป็นข้อสังเกตุ การติดตั้งแก๊สควรเลือกอู่ที่ชำนาญเรื่องเครื่องยนต์ด้วย บางอู่รับติดตั้งแก๊สอย่างเดียว พอมีปัญหามาที่เครื่องยนต์ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ไล่ลูกค้าไปศูนย์อย่างเดียว

ช่างแป๊ะ
Sarawut.so
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 13:10:48 »

สำหรับมาร์ทยังไม่เคยติดตั้งครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ มันก็ใช้หลักการเดียวกันกับรถอื่นๆ เทคนิคในการติดตั้งใช้เหมือนกันครับ เรื่องนี้ไม่ต้องกังวลครับ อู่เรามีช่างชำนาญงานทั้งเรื่องการซ่อมเครื่องยนต์ วางเครื่องยนต์กับรถต่างสายพันธุ์มานับไม่ถ้วน นอกจากนั้น เรายังมีเครื่องตรวจเช็คข้อบกพร่อง (Diagnostic Tools) สำหรับวิเคราะห์ปัญหารถทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มีใช้อยู่ในโลกนี้แล้วผลิตก่อนไตรมาส 3 ปี 2010 สมมุติว่าเกิดปัญหาเช่น Check Engine โชว์ ท่านไม่ต้องไปศูนย์ เราสามารถตรวจสอบได้เลยครับ

อยากฝากเป็นข้อสังเกตุ การติดตั้งแก๊สควรเลือกอู่ที่ชำนาญเรื่องเครื่องยนต์ด้วย บางอู่รับติดตั้งแก๊สอย่างเดียว พอมีปัญหามาที่เครื่องยนต์ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ไล่ลูกค้าไปศูนย์อย่างเดียว

อู่พี่อยู่ตรงสามพรานหรือเปล่าครับ ตัว Versus เมื่อไรจะมีโดนัสออกมาครับ
ทางร้านมีผ่อนอิออนไหมครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2011, 13:12:29 โดย Sarawut.so » บันทึกการเข้า
katrayong
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 13:22:23 »

อู่พี่อยู่ตรงสามพรานหรือเปล่าครับ ตัว Versus เมื่อไรจะมีโดนัสออกมาครับ
ทางร้านมีผ่อนอิออนไหมครับ ขอบคุณครับ

อู่อยู่มาบตาพุด ระยองครับ ถังโดนัท บริษัทบอกว่าจะเข้ามาต้นเดือนเมษายนครับ ที่ผมรับแต่บัตรเครดิตครับ อิออนต้องรออีกนิดครับ

ช่างแป๊ะ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์