ThaiMARCH.comLAMINA
26 พฤษภาคม 2015, 16:34:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Gas
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
Banner 465x Ning Auto
MOSUTEN Easy Insure
Banner 465x100px horse auto mirror
LOCKTECH Mahajak Audio
MC TECH Osaka 99 Banner 310 x100
Energy-Reform
CastrolCarsThailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! มีตติ้งใหญ่ 8 พย 14 @สนามพีระ พัทยา!| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันรับรถมีพิธีหรือถือเคล็ดอะไรบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อย  (อ่าน 12049 ครั้ง)
maydesu
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

มาร์ชี่จัง

« เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 11:44:17 »

อยากรู้ว่าจะเหมือนกันไหม?  02 Inlove
อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 11:50:30 »

ผมไม่มีอ่ะ...ไหว้แม่ย่านางแล้วออกเลย... 07 Hi
แล้วรีบเข้าปั๊มให้ไว...(น้ำมันจะหมด) 13 Smile

ปล. อย่าลืมเช็คใบเสร็จรับเงิน อุปกรณ์และของแถมต่างๆให้ครบถ้วนด้วยนะครับ... 07 Hi
ปล2. ลองแย๊ป ขอของแถมเพิ่มอีกซักรายการก็ได้เผื่อฟลุ๊ค... 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
kapom2116
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 12:37:28 »

ดูเวลาที่จะออกรถ  กับ พาแม่ไปรับน้องมีนาให้เป็นสิริมงคลค่ะ   07 Hi 07 Hi
maamja
Full Member

JUST THE WAY YOU ARE !!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 12:41:54 »

ของเราถือฤกษ์สะดวกค่ะ  เราว่างคุณพ่อว่าง เกี่ยวก้อยกันไป

ให้พ่อกดปุ่มสตาร์ทให้เอาฤกษ์เอาชัยแค่นั้นค่ะ  อ้อ แล้วก้อให้อวยพรให้น้องมีนาสุขภาพแข็งแรง

อย่าป่วยกระเสาะกระแสะ 555++ 13 Smile
Zzzz_Nong_zzzZ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 27

กะลังเห่อเคฟล่า อุอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 13:58:59 »

ฤกษ์สะดวกจ๊ะ วันที่เราพร้อมและมั่นใจ (เนื่องจากเรามือใหม่)
พกความมั่นใจไปเต็มกระเป๋า ลุยยยยยยย 07 Hi
kim
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 35

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 07:38:11 »

ก่อนออกก็บีบแตร 3 ทีก่อนเคลื่อนรถด้วยนะครับ
kitsada24®

คะแนนชื่นชม (Like) 8

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 08:56:09 »

เอาตามสมควรดีกว่าครับ  ถือมากก็หนัก

ล็อคเกียร์ยี่ห้อ Solex รุ่น คลิ๊กล็อค 4300 บาท

ล็อคล้อแบบ จราจร ราคา 1390 บ. จัดส่งทั่วประเทศ

ล็อคพวงมาลัย 1000 บาท
  ติดตั้งถึงบ้าน กรุงเทพปริมณฑล ช่างโรงงานโซเลสเดียวกันของแท้
    k กิจ 086-540-4505 
 http://www.thaimarch.com/index.php?topic=44631.new#newกดเลยมีรูป
MooHling
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 10:44:09 »

1. พ่อ แม่ คือ พระในบ้าน ถ้าสะดวกพาท่านไปด้วยก็ดีครับ ถึงบางท่านจะไม่ถือฤกษ์ ถือเคล็ดอะไร แต่ผมเชื่อว่า พ่อ/แม่ทุกคนชื่นชมความสำเร็จของลูกเสมอ การที่เราออกรถใหม่ ก็เหมือนกับเราสร้างเนื้อสร้างตัว มีทรัพย์สินชิ้นใหญ่ ๆ เป็นของตัวเอง มีความมั่นคงในชีวิต ให้ท่านมีส่วนชื่นชมด้วย ท่านคงดีใจครับ

สำหรับผม คุณพ่อ คุณแม่ไม่ว่าง เลยไปรับรถคนเดียว ขับออกจากศูนย์ เติมน้ำมันแล้วก็ตรงกลับบ้านไปให้พ่อกับแม่นั่งเจิมก่อนเลย ให้ช่วยแกะพลาสติกห่อเบาะ พานั่งวนรอบบ้าน ท่านก็ให้ศีลให้พรไปตามเรื่องตามราวครับ

2. พระพยอมเคยเทศให้ฟังว่า มีคนเอารถมาให้ท่านเจิม ท่านไม่เจิมรถ แต่เจิมคนขับให้ ให้มีสติ ให้ระแวง ระวัง ระไว ขับรถจะได้ไม่มีอุบัติเหตุ เอามาให้พระเจิมรถ แต่ถ้าคนขับไม่ระมัดระวัง เมาแล้วขับ ยังงัยก็ไม่รอด

3. สุดท้าย เชื่ออย่างไร ก็จัดกันไปครับ บางคนไม่ถือ แต่พ่อแม่ หรือคนนั่งด้วยอยากให้ทำ ก็สุดแต่จะพิจารณาครับ ถ้าไม่เชื่ออะไร ขอแค่ขับรถอย่างมีสติก็พอครับ
mIkesHi ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 11:58:06 »

ขอผมดูวันธงชัย + ฤกษ์สะดวก
แม่แฟนก็เอาพวงมาลัย+ส้ม+น้ำแช่กิ่งใบทับทิมมาพรมทำพิธีกันไป
เสร็จก็ให้พ่อ แม่ นั้งก่อน แล้วก็ให้เจ้าของรถเป็นคนขับคนแรก บีบแตร 3 ครั้งก่อนออก จบบบบ

ปล. - ถ้าเจ้าของยังขับไม่เป็นแค่ขยับเดินหน้านิดนึงก็พอ และให้คนอื่นขับไ้ด้ครับ
     - วันไหนว่างก็ขับพอ พ่อ แม่ ไปเที่ยว หรือทิ้งรถให้ท่านไปซิ่งดู (อาจจะมีติดใจ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2011, 12:02:29 โดย mIkesHi ® » บันทึกการเข้า
maydesu
Full Member

มาร์ชี่จัง

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 12:35:34 »

พรุ่งนี้จะไปรับรถแล้วค่ะ ขอบคุณทุกๆคนที่แนะนำมากๆๆๆ  02 Inlove

บีบแตร 3 ที น่าสนใจค่ะ จะทำ
แม่เราไปด้วย เตรียมพิธี(พูด)เรียกแม่ย่านางเต็มที่ค่ะ
นอกนั้น คิดว่าก่อนเข้าบ้านจะจุดธูปขอเจ้าที่บ้าน นำรถเข้าค่ะ ^_^
Navi_Mapper®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 12

อารมณ์ดีเพราะมีมาร์ชขับ ^__^

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 14:17:40 »

ให้พ่อแม่เจิมให้เหมือนเพื่อนสมาชิกท่านอื่นคับ แต่มีพิเศษอีกนิด คือหาต้นกล้วยมาตั้งไว้หน้ารถ แล้วขับชนให้ล้ม เบาๆก็ล้มแล้วนะ พร้อมกับตะโกนดังๆเลย "โอ๊ย! ชนแล้วๆ!" เอาเคล็ดคับ
^__^

อีโคคาร์ บ้าพลัง ^__^
NING AUTO
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 39

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 15:16:44 »

1. พ่อ แม่ คือ พระในบ้าน ถ้าสะดวกพาท่านไปด้วยก็ดีครับ ถึงบางท่านจะไม่ถือฤกษ์ ถือเคล็ดอะไร แต่ผมเชื่อว่า พ่อ/แม่ทุกคนชื่นชมความสำเร็จของลูกเสมอ การที่เราออกรถใหม่ ก็เหมือนกับเราสร้างเนื้อสร้างตัว มีทรัพย์สินชิ้นใหญ่ ๆ เป็นของตัวเอง มีความมั่นคงในชีวิต ให้ท่านมีส่วนชื่นชมด้วย ท่านคงดีใจครับ

สำหรับผม คุณพ่อ คุณแม่ไม่ว่าง เลยไปรับรถคนเดียว ขับออกจากศูนย์ เติมน้ำมันแล้วก็ตรงกลับบ้านไปให้พ่อกับแม่นั่งเจิมก่อนเลย ให้ช่วยแกะพลาสติกห่อเบาะ พานั่งวนรอบบ้าน ท่านก็ให้ศีลให้พรไปตามเรื่องตามราวครับ

2. พระพยอมเคยเทศให้ฟังว่า มีคนเอารถมาให้ท่านเจิม ท่านไม่เจิมรถ แต่เจิมคนขับให้ ให้มีสติ ให้ระแวง ระวัง ระไว ขับรถจะได้ไม่มีอุบัติเหตุ เอามาให้พระเจิมรถ แต่ถ้าคนขับไม่ระมัดระวัง เมาแล้วขับ ยังงัยก็ไม่รอด

3. สุดท้าย เชื่ออย่างไร ก็จัดกันไปครับ บางคนไม่ถือ แต่พ่อแม่ หรือคนนั่งด้วยอยากให้ทำ ก็สุดแต่จะพิจารณาครับ ถ้าไม่เชื่ออะไร ขอแค่ขับรถอย่างมีสติก็พอครับ
+1  13 Smile

Emmy & Juney
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 15:46:42 »

ไม่มีเคล็ดใดๆ  เรียกไปรับรถ ก็ไปเลย
จนถึงป่านนี้ ขับมา 8 เดือนแล้ว ยังไม่ได้เจิมเลย 
ถือบ้างนิดหน่อย ถือมากไม่ดีนะ

M&J
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์