ThaiMARCH.comAOT
18 มิถุนายน 2019, 15:00:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหลอดไฟหน้า ยังไงค่ะ รบกวนแนะนำหน้อยจร้า  (อ่าน 5107 ครั้ง)
THE_HuLk ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 10:38:25 »

08 Wait ติดไฟเลี้ยวมาเพิ่ม สีขาว  แต่ไฟหน้ากะไฟหรีเดิมเรา สีเหลือง 12 Question

ขัดกันเห็นได้ชัด ซื้อมาเปลี่ยนเอง เปลี่ยนได้แต่ไฟหรีอะคะ 

ไฟหน้าซื้อผิดมาทีนึงลืมดู โวล์  09 Cry ซื้อมาใหม่ละแต่ผ่านมาจะเดือนนึงละ ยังติดมะได้เลย  แง่มๆ

ใครมีวิธี ถอดกะติด แบบง่ายๆ มะจร้า   คือไม่รู้เรื่องรถ  แต่ใจรัก นะ 05 Embrace

MASUEKCHIKA®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

เหน MaRcH หน้าโรงงาน เลยจัดซะ 1คัน ^^

masuek_8@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 11:22:17 »

08 Wait ติดไฟเลี้ยวมาเพิ่ม สีขาว  แต่ไฟหน้ากะไฟหรีเดิมเรา สีเหลือง 12 Question

ขัดกันเห็นได้ชัด ซื้อมาเปลี่ยนเอง เปลี่ยนได้แต่ไฟหรีอะคะ 

ไฟหน้าซื้อผิดมาทีนึงลืมดู โวล์  09 Cry ซื้อมาใหม่ละแต่ผ่านมาจะเดือนนึงละ ยังติดมะได้เลย  แง่มๆ

ใครมีวิธี ถอดกะติด แบบง่ายๆ มะจร้า   คือไม่รู้เรื่องรถ  แต่ใจรัก นะ 05 Embrace

1.หลอดไฟหน้า H4 นั้นควรเลือกใช้หลอดที่มีคุณภาพ ถ้าเอาถูกกฎหมาย ความสว่างไม่ควรเกิน 5000K  (ยิ่งขาว ตัวเลขยิ่งสูง แต่ขับถนนที่มีข้างทางเป็นหลอดไฟส้มจะมองทางลำบาก)

ยี่ห้อที่แนะนำ 1.Raybrig รุ่นH4 RA48 (4200K) ขาย ที่งานมอเตอร์โชว์ 1800-1900 ข้อดี ไม่ร้อนทำให้ เลนส์ ครอบกระจกไม่มัว และ ไม่กระทบกับโครม reflexter ละลาย
                       2.Cat 4200K ราคาน่าจะอยู่ราวๆ8-900บาท ดีรองลงมาจกอันแรก

ส่วนหลอดไฟหรี่ก็หาตามคลองถมเลยครับ LED คู่นึง 120บาทดูดีๆให้เค้าลองหน่อยว่าสีออกมาเหมือนกันไหมในแต่ละคู่

ขั้นตอนการใส่หรือถอดนั้น แนะนำ กูเกิ้ล แล้วพิมคำว่า เปลี่ยนหลอดไฟ B14
หรือ เปลี่ยนหลอดไฟหน้ามาร์ช ผมเคยลงวิธีในเวบนี้แล้วแต่หาไม่เจอลองดูในเวบนี้ได้ครับ

อนาคตจะเปลี่ยนเป็น " Behind the scene team "

ตัว S MT สรุปของแต่ง และ แนวทาง STD ECOLOGY CAR ของผมครับ
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11709.0
MASUEKCHIKA®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

เหน MaRcH หน้าโรงงาน เลยจัดซะ 1คัน ^^

masuek_8@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 11:28:33 »

สีและแสงที่ได้จะเป็นแบบนี้ครับ

อนาคตจะเปลี่ยนเป็น " Behind the scene team "

ตัว S MT สรุปของแต่ง และ แนวทาง STD ECOLOGY CAR ของผมครับ
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11709.0
อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 11:57:10 »

ยังไม่เคยลองถอดไฟหน้าเลยแฮะ... 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
THE_HuLk ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 16:15:46 »

04 Kiss ขอบคุณค้า  จะลองดู แต่ ได้ผลอะเปล่า 12 Question จะมาบอกจร้า

15 confuse จะทำได้ มะน้อ

simpbird
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

MARCH RABBIT

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 17:10:35 »

ผมเปลี่ยนหลอดเองครับ ไม่ได้ถอดโคมครับใช้ล้วงแล้วบีบคลิปล็อคออกครับ มันจะมีคลิปล็อคหลอดไฟอยู่ที่ขั้วหลอดครับ
แล้วก็นำหลอดเดิมออกมาแล้วเปลี่ยนหลอดใหม่ โดยต้องสังเกตให้ดีครับมันจะบล็อคลงล็อคพอดีกับหลอดไฟ มีขาเป็นรูปสามแฉกตามขั้วหลอดไฟ แล้วก็บีบคลิปล็อคแล้วดันเข้าให้ลงล็อคมันก็เป็นอันจบครับ เอาะ! อย่าลืมยางหุ้มกันน้ำหลอดไฟด้วยนะครับ ต้องถอดจากหลอดเดิมออกมาใส่หลอดใหม่
*ตอนเปลี่ยนหลอดไฟให้ระวังยางหุ้มกันน้ำหลอดไฟ ต้องค่อยๆทำครับ เดี๋ยวมันขาดแล้วจะยุ่ง

ประมาณนี้อ่ะครับ สู้ๆนะ  07 Hi

» YuNOsHI « ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

~> E cvt_Black Star No. 6469

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 13:09:33 »

ผมเปลี่ยนหลอดเองครับ ไม่ได้ถอดโคมครับใช้ล้วงแล้วบีบคลิปล็อคออกครับ มันจะมีคลิปล็อคหลอดไฟอยู่ที่ขั้วหลอดครับ
แล้วก็นำหลอดเดิมออกมาแล้วเปลี่ยนหลอดใหม่ โดยต้องสังเกตให้ดีครับมันจะบล็อคลงล็อคพอดีกับหลอดไฟ มีขาเป็นรูปสามแฉกตามขั้วหลอดไฟ แล้วก็บีบคลิปล็อคแล้วดันเข้าให้ลงล็อคมันก็เป็นอันจบครับ เอาะ! อย่าลืมยางหุ้มกันน้ำหลอดไฟด้วยนะครับ ต้องถอดจากหลอดเดิมออกมาใส่หลอดใหม่
*ตอนเปลี่ยนหลอดไฟให้ระวังยางหุ้มกันน้ำหลอดไฟ ต้องค่อยๆทำครับ เดี๋ยวมันขาดแล้วจะยุ่ง

ประมาณนี้อ่ะครับ สู้ๆนะ  07 Hi

ตามนั้นครับ แต่แนะนำให้เอามือบีบคลิปล๊อคข้างนึงก่อน ส่วนอีกมือใช้ไขควงปากแบนช่วยงัดนะครับ

เพราะมันแข็งมาก! พอคลิปล๊อคหลุดก้อค่อยๆเอาหลอดออกมาจากโคม อย่าโดนหลอดนะครับ

ยากนิดนึงอ่ะครับ สู้ๆ 07 Hi 07 Hi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์