ThaiMARCH.comAOT
21 กรกฎาคม 2019, 20:11:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดชาร์จมีปัญหารึเปล่าครับ อาการแบบนี้ ???  (อ่าน 33904 ครั้ง)
ChaYen ®
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

Love Me Love Moo~Dam

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:22:55 »

08 Wait   พี่คะ  แล้วถ้ารถหนูเป็น  หนูจะรู้มั้ยเง้ออออ 

เค้าก้อคงไม่รู้เหมือนกัน ขับ ๆๆๆๆ อย่างเดียว  12 Question

พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธี # คนเราไม่เคยมีใครดีงามล้ำเลิศ ดุจแท่งทองชมพูนุทออกมาตั้งแต่อ​้อนแต่ออกหรอก เราทั้งหลายยังคงจะต้องศึกษากัน​ไป ปฏิบัติกันไป จนกว่าวัยและวันเวลาจะช่วยเยียว​ยาขัดเกลาให้เข้าที่เข้าทางบ้าง​ ไม่มากก็น้อยในวันหนึ่งข้างหน้า # สาธุ ~~~~~~
อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #46 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:24:51 »

08 Wait   พี่คะ  แล้วถ้ารถหนูเป็น  หนูจะรู้มั้ยเง้ออออ 
ให้ องครักษ์พิทักษ์คนสวย ดูให้ก็ได้นี่ครับ 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
VeVie ®
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 86

Vevie

« ตอบ #47 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:29:15 »

ให้ องครักษ์พิทักษ์คนสวย ดูให้ก็ได้นี่ครับ 13 Smile

พ่อหนูอ่ะหรอ  ต้องรอพ่ออย่างเดียวเลย

ลมยางอะไรเท่าไหร่ ก็ไม่รู้   06 Laugh   ดีจิงๆ 
อนุชา®

« ตอบ #48 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:32:13 »

พ่อ 12 Question
พี่ว่ายังมีอีกหลายคนนะ...ที่ยินดีช่วยเหลือน้องสาวพี่... 14 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
VeVie ®
สมาชิก VIP
Hero Member

Vevie

« ตอบ #49 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:35:46 »

เค้าก้อคงไม่รู้เหมือนกัน ขับ ๆๆๆๆ อย่างเดียว  12 Question

เน๊าะๆๆ  เหมือนกันเน้   02 Inlove

พี่ว่ายังมีอีกหลายคนนะ...ที่ยินดีช่วยเหลือน้องสาวพี่... 14 Smile

เค้าไม่ได้อยุ่กะเราตลอดเวลานี่คะ  พ่อ ยังพึ่งพาได้เสมอ   06 Laugh 05 Embrace

ผู้หมวด ปังญ่า ®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 158

ทหารม้า ( นอกคอก )

LT.panya_j@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #50 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:49:23 »

ของผมเข้าไปกี่ทีกี่ศูนย์ก็ Learning ECU ใหม่ดีขึ้นแป๊บเดียวเดี๋ยวก็เป็นเหมือนเดิมจนต้องเปลี่ยนลิ้นปีกใหม่มาเนี่ยแหละถึงจะหาย ( แต่ยังไม่ปลิดทิ้งนะ )  13 Smile

ทหารมาร์ช  !!!
ake1150sb®

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #51 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 11:54:15 »

ตามมาแซว ของผมที่เป็น ตอนนี้มันหายไปเฉยเลย งง เหมือนกัน อาการรอบตกอ่ะ

ZeSTiQue ®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 19

ม่ำ EL-CVT White Pearl LPG !!

« ตอบ #52 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 12:14:29 »

เรียกพี่เค้าไปช่วยดูจิ พี่เค้ามีประสบการณ์

kenno®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #53 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 12:20:34 »

รถผมก็ไปLearning ECUที0ตลิ่นชั่นมาแล้วดีขึ้นได้3วันก็เป็นอีกอย่างไงพี่อนุชาลองสังเกตุดูหลายๆวันนะครับว่าจะกลับมาเป็นอีกรึปล่าว
VeVie ®
สมาชิก VIP
Hero Member

Vevie

« ตอบ #54 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 12:31:04 »

เรียกพี่เค้าไปช่วยดูจิ พี่เค้ามีประสบการณ์

อยู่อย่างไกล  555    06 Laugh 06 Laugh
อนุชา®

« ตอบ #55 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 12:33:20 »

รถผมก็ไปLearning ECUที0ตลิ่นชั่นมาแล้วดีขึ้นได้3วันก็เป็นอีกอย่างไงพี่อนุชาลองสังเกตุดูหลายๆวันนะครับว่าจะกลับมาเป็นอีกรึปล่าว
ครับผม...ผมก็ว่าจะลองดูอีกซักอาทิตย์สองอาทิตย์ก่อนครับ... 07 Hi

tpc
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #56 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 18:45:39 »

อ้างจาก: จขกท
...แต่พอพัดลมหม้อน้ำทำงานเท่านั้นแหละรอบจะวูบตกลงไปที่ประมาณเหนือขีด 500 นิดๆแล้วรถจะวูบสั่นแป๊บนึงก่อนที่รอบจะเด้งขึ้นมาอยู่ที่ประมาณ 800 รอบตามเดิม อาการนี้ปัจจุบันยังแก้ไม่หายด้วยครับ มันเป็นที่ไดชาร์จรึเปล่า
ตามที่จขกทบอก รอบตกตอนพัดลมหม้อน้ำทำงาน ผมว่าไม่เกี่ยวกับลิ้นปีกผีเสื้อนี่ครับ ลิ้นฯคงไม่ได้ขยับณเวลาที่พอดีตอนพัดลมทำงานฯ แต่เกี่ยวกับไฟไม่พอซะมากกว่า ไม่น่าจะไดชาร์ทเสีย เพราะรถก็ยังใหม่ๆ อีกทั้งยังเป็นกันหลายคัน แต่เกิดจากไดชาร์ทเล็กไปไฟไม่พอ ตอนมีโหลดหนักๆจากพัดลมไฟฟ้า รอบเลยตก
อ้างจาก: อนุชา
ก็เลยเอารถเข้าเช็คอาการ คอมแอร์ทำงานแล้วรอบตกรถสั่น
ทำนองเดียวกัน รอบตกเพราะโหลดหนักๆจากคอมแอร์ทำงาน

ว่าแต่ว่าใครพอทราบไหมครับว่า ไดชาร์ทมาร์ชเนี่ย กี่แอมป์
lingkaling
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #57 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2011, 20:54:29 »

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้ดีมากครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้และท่านผู้ทีี่ให้ความรู้ทุกท่านครับ  07 Hi
godzira®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

« ตอบ #58 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2011, 13:49:49 »

ตามที่จขกทบอก รอบตกตอนพัดลมหม้อน้ำทำงาน ผมว่าไม่เกี่ยวกับลิ้นปีกผีเสื้อนี่ครับ ลิ้นฯคงไม่ได้ขยับณเวลาที่พอดีตอนพัดลมทำงานฯ แต่เกี่ยวกับไฟไม่พอซะมากกว่า ไม่น่าจะไดชาร์ทเสีย เพราะรถก็ยังใหม่ๆ อีกทั้งยังเป็นกันหลายคัน แต่เกิดจากไดชาร์ทเล็กไปไฟไม่พอ ตอนมีโหลดหนักๆจากพัดลมไฟฟ้า รอบเลยตกทำนองเดียวกัน รอบตกเพราะโหลดหนักๆจากคอมแอร์ทำงาน

ว่าแต่ว่าใครพอทราบไหมครับว่า ไดชาร์ทมาร์ชเนี่ย กี่แอมป์

ในความรู้สึกผมนะ ผมว่าคอมแอร์มันโอเวอร์โหลดเกินกำลังเครื่องและไดชาร์ทมากกว่า เพราะเท่าที่ผมประมาณการตอนที่เค้าออกรถมาร์ชมาเนี้ย ในท้องตลาดไม่มีรถรุ่นไหนที่เครื่องต่ำกว่า 1500 ซีซี เลยเพราะฉะนั้นอะไหล่ OEM ที่โรงงานผลิตส่งให้อย่างพวกไดชาร์ท หรือคอมแอร์ น่าจะไม่ใช่รุ่นที่ออกแบบใหม่เพื่อเครื่อง 1200 ซีซี 3 สูบ จริงเท็จแค่ไหนผมไม่รู่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวครับ
loongdarm
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

« ตอบ #59 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2011, 10:21:18 »

ในความรู้สึกผมนะ ผมว่าคอมแอร์มันโอเวอร์โหลดเกินกำลังเครื่องและไดชาร์ทมากกว่า เพราะเท่าที่ผมประมาณการตอนที่เค้าออกรถมาร์ชมาเนี้ย ในท้องตลาดไม่มีรถรุ่นไหนที่เครื่องต่ำกว่า 1500 ซีซี เลยเพราะฉะนั้นอะไหล่ OEM ที่โรงงานผลิตส่งให้อย่างพวกไดชาร์ท หรือคอมแอร์ น่าจะไม่ใช่รุ่นที่ออกแบบใหม่เพื่อเครื่อง 1200 ซีซี 3 สูบ จริงเท็จแค่ไหนผมไม่รู่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวครับ
ผมไม่คิดอย่างนั้นนะเรื่องคอมแอร์ไปโหลดกำลังเครื่องและได.
ตอนมันตัดต่อ โวล์ทมิเตอร์ที่ผมวัด ค่าเกือบไม่เปลี่ยนเลย ในรอบเดินเบา ให้คนเหยียบคันเร่งไปถึง 2500 rpm โวล์ทที่
ขั้วแบตก็ไม่ได้เพิ่มจาก 13.0 โวล์ท ที่เรากำลังสงสัยกันอยู่ว่าทำไมมันไม่อยู่ในช่วง 13.5-14.5 โวล์ท
เราสงสัยกันว่า มันต่ำไปจนเป็นเหตุนู้นนี้กันใช่หรือไม่

การชาร์ตไฟรถ มีส่วนประกอบ
-ไดชาร์ตหรือ alternator
-voltage regulator
-และแบตเตอรี่

Good Drivers Just Drive
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
พิมพ์