ThaiMARCH.comAOT
21 พฤษภาคม 2019, 21:10:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังครืดๆตอนออกตัว และตอนเบรก นี่ปกติหรือป่าวครับ  (อ่าน 3423 ครั้ง)
<<<Aot>>>®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 15:26:58 »

มีเสียงดังครืดๆตอนออกตัว และตอนเบรก นี่ปกติหรือป่าวครับ 12 Question

kwanchai
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:24:50 »

เกิดตอนที่ล้างรถ แล้วเข้าเบรคมือทิ้งไว้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ เวลาล้างเสร็จแล้ว หาไดรโว่ เป่าตรงที่เบรคหลังให้แห้ง ๆ หน่อยครับ แล้วก็ลองขับ ลองเบรค สัก 1 กม. แล้วค่อยจอดเข้าเบรคมือครับ อาการดังกล่าวก็จะหายไปครับ
intaruk
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:29:33 »

ตอบตรงตรง คับเสียงผ้าเบรคคับ อันนี้อาการเริ่มต้นคับ ถ้ามีโอกาสวิ่งยาวยาว ถ้าดังแล้วจะหอนตลอดคับ อันนี้ดังมากคับ ทางโชว์รูมรู้ปัญหาคับกำลังรอผ้าเบรคล็อตใหม่คับ ตอนนี้มีเคลมแยอะคับ ของผม 1 คันคับ เคลม 2 หนแล้วคับแต่เคลมอัดใหม่ไปก่อนคับรอของ
ogg @
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:31:33 »

เป็นทั้งปกติและไม่ปกติครับ

รถผมเป็น 1 คัน เป็นตอนแรกๆ เดี๋ยวนี้ขับมา 1หมื่นกม.พอดี แทบไม่ได้ยินเสียงแล้วเป็นแค่บางครั้งเท่านั้น แรกๆเป็นตลอด

อีกคัีนของน้าไม่เป็นครับ
charun
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

มีนาเขียว

charun19@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:31:59 »

คงดังเหมือนรถผมเลย เป็นที่เบรก แต่ไม่แน่ใจ หน้าหรือหลัง เอาเข้าศูนย์แล้วทำความสะอาดให้วันนี้ ดูว่าจะหายไหม (โดนค่าแรงไป 350 บาท เซ็งไม่หายเลย)
charun
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

มีนาเขียว

charun19@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:35:35 »

ตอบตรงตรง คับเสียงผ้าเบรคคับ อันนี้อาการเริ่มต้นคับ ถ้ามีโอกาสวิ่งยาวยาว ถ้าดังแล้วจะหอนตลอดคับ อันนี้ดังมากคับ ทางโชว์รูมรู้ปัญหาคับกำลังรอผ้าเบรคล็อตใหม่คับ ตอนนี้มีเคลมแยอะคับ ของผม 1 คันคับ เคลม 2 หนแล้วคับแต่เคลมอัดใหม่ไปก่อนคับรอของ
ถ้าเอาไปเคลมนี่ ต้องจ่ายตังไหมครับ
K.Tae
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 18:07:08 »

คงดังเหมือนรถผมเลย เป็นที่เบรก แต่ไม่แน่ใจ หน้าหรือหลัง เอาเข้าศูนย์แล้วทำความสะอาดให้วันนี้ ดูว่าจะหายไหม (โดนค่าแรงไป 350 บาท เซ็งไม่หายเลย)
โดนค่าแรด้วยเหรอะครับ

ผมเองเคยไปให้ 0  เช็คเบรค ตอนครบหมื่นโล  เจ้าหน้าที่รับรถบอกว่าต้องเสียค่าแรงถอด เลยถามกลับไปว่าอยู่ในระยะประกันต้องจ่ายด้วยเหรอ
ก่อนหน้านี้ เคยไปเช็คแล้วครั้งนึง ตอนพันโล   ไม่เสียตัง  เจ้าหน้าที่ยังยืนยันว่าต้องเสียตัง  อารมเสียมาก เลยบอกว่าให้ b Quic ทำดีกว่า  ถัดมาอีก 2วัน Call Center Nissan โทรมาให้ช่วยประเมินความพึงพอใจ เลยให้ไปหาคำตอบมาทีว่า อยู่ในระยะประกันต้องเสียค่าถอดเบรคด้วยเหรอ  ป่านนี้ยังไม่มาตอบเลย
intaruk
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 13:14:53 »

รถอยู่ไนประกันต้องไม่มีค่าใช้จ่ายคับ ไม่ว่าจะเคลมอารายก็ตามคับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมด นิสสันมอเตอร์จะเป็นคนจ่ายให้กับทางโชว์รูมเองคับ  เสียเวลาแร้วจะให้มาเสียตังค์อีก มันไม่ใช่คับ
pojdotnet
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 13:29:07 »

ดังครืดตอนยังแตะเบรคเบา ๆ อยู่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คงปกติ เพราะคันเก่าผม toyota wish ก็ดังแบบนี้เหมือนกัน ก็มีสมาชิก club ของ wish ส่วนหนึ่งเคลมกันหายได้แป๊บเดียว สุดท้ายก็เป็นอยู่ดี ส่วนน้อง march ก็ดังเหมือนกัน เลยไม่คิดมากครับ เสียงน่าจะมาจากเบรคด้านหน้า ส่วนหนึ่งก็เป็นเพราะสนิมหรือฝุ่นเกาะติดกับจานเบรค แต่ระบบเบรคก็ยังทำงานได้ตามปกติครับ confirm  07 Hi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์