ThaiMARCH.comAOT
19 สิงหาคม 2019, 05:09:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY No.7 ติดแผ่นกันความร้อนใต้ฝากระโปรง  (อ่าน 34087 ครั้ง)
®nongnoom®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 121

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 18:19:09 »

เนื่องจากการสั่งให้เค้าทำมานานมากจนกระทั้งลืมไปแล้ว(มีน้องรู้จักกันอยู่โรงงานทำแผ่นกันความร้อน) บอกว่าทำออกมาขายเสียที่ มาร์ชคันงามของพี่นั้นไม่มีติด กว่าจะส่งของมาให้ติดเล่นซะ หายอยาก มาดูกันเมื่อติดแล้วมันมีดีอย่างไร

ของที่เค้าแพ็คส่งมาให้ กลองเบ้อเริ่มเลยแข็งแรงดี 04 Kiss

แกะออกมาดูเนื้องาน อื้มใช้ได้

มีหมุดมาให้สำหรับมาร์ชด้วยนะ

ภาพก่อนติด ฝากระโปรงอันเปล่าเปลือย

เอาแผ่นความร้อนมาทาบแล้วก็ ติดหมุด ง่ายมากเข้ารูปร่างฝากระโปรงพอดี

ติดเสร็จแล้ว

เหลือหมุด 2 อันแถมกันเสียด้วย

มาดูผลงานหลังจากเอาไปวิ่งมา วัดด้วยเครื่องวัด อุณหภูมิ ยี่ห้อ Raytek อ่านด้านนอกตัวเก๋ง 33 องศา

วัดด้านซุ้มล้อรถ เป็นอุณหภูมิข้างเคียง 37 องศา

วัดอุณหภูมิภายใน ด้านที่ไม่ได้ติดกันความร้อน 47 องศา

วัดที่ตัวเครื่องยนต์ วิ่งมาระยะทาง 30 กิโลเมตร 59 องศา(จอดพักเครื่องยนต์ประมาณ 15 นาที)

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
®nongnoom®

« ตอบ #1 เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 18:23:23 »

ติดแล้วได้อะไรนะหรือ
1.ดูดีมีระดับ เพราะรถราคาแพงเค้าก็ติดกัน
2.ปกป้องสีฝากระโปรงซีดเนื่องจากความร้อนที่เกิดจากเครื่องยนต์

ราคาไม่แรงจับต้องได้ กำลังทาบทามราคาพิเศษให้เพื่อนสมาชิก TMC เท่านั้น  02 Inlove

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

godzira®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

« ตอบ #2 เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 18:30:32 »

ได้วัดก่อนติดหรือเปล่าครับว่าอุณหภูมิในห้องเครื่องเท่าไหร่ติดแผ่นกันความร้อนแล้วห้องเครื่องร้อนขึ้นอย่างที่เค้ากลัวฝังหัวกันมารึเปล่าครับ
®nongnoom®

« ตอบ #3 เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 18:37:18 »

ได้วัดก่อนติดหรือเปล่าครับว่าอุณหภูมิในห้องเครื่องเท่าไหร่ติดแผ่นกันความร้อนแล้วห้องเครื่องร้อนขึ้นอย่างที่เค้ากลัวฝังหัวกันมารึเปล่าครับ

ไม่ได้วัดก่อนติดครับ ลืม พอติดเสร็จแล้วก้เลยไม่กล้าแกะเพราะ หมุดมันจะขาดนะ 09 Cry 09 Cry

ใครหนอช่างคิด รถยุโรป รถยี่ปุ่น ราคาเกินครึ่งล้าน เค้าก็ใส่มาให้หลายยี่ห้อครับ การระบายความร้อน มันเป็นการระบายด้วยหลักการ นำพา เช่น นเอาน้ำไปนำพาความร้อน เอาอากาศไปนำพาความร้อน พวกนี้จะเป็นการสัมผัสที่ ผิวโลหะทั้งนั้น

ฝากระโปรงมันห่างตั้งเยอะ มันไม่ใช่ส่วนระบายความร้อน แต่มันคือส่วนทำอุโมงค์ลม  07 Hi

PUME
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« ตอบ #4 เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 21:15:05 »

ของผมก็ติดมาแล้วครับ  แต่เป็นแบบกาว  ด้านหน้าคล้ายฟรอยนะครับ  แผ่นนึง 950 บาท  ตัดประมาณนี้แหละครับ  1 แผ่น ติดมาร์ชได้ 3 คัน   หาเพื่อนช่วยหารก็เสียคนละ 318 บาทเอง  ได้รถมาปุ๊บก็ซื้อมาติดปั๊บเลยครับ

รถคันเก่ามันมีนะครับก็เลยอยากติด  เห็นด้วยกับ จขกท. ครับ  ติดแล้วดูดีมีคลาส   ฝากระโปรงไม่ร้อน   สีจะได้อยู่กับเรานานๆ 13 Smile
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 มกราคม 2011, 20:40:33 โดย PUME » บันทึกการเข้า
J.Mon ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #5 เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 21:43:05 »

สนใจครับ ไว้ได้ราคาเท่าไหร่แล้วแจ้งด้วยนะครับ อีกอย่างครับ บางคนว่าติดแล้วเสียงเครื่องยนต์เงียบขึ้น จริงหรือเปล่าครับ
Slippers Prince®
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #6 เมื่อ: 4 มกราคม 2011, 22:10:47 »

ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอครับ  12 Question 12 Question 12 Question
®nongnoom®

« ตอบ #7 เมื่อ: 5 มกราคม 2011, 03:12:58 »

ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอครับ  12 Question 12 Question 12 Question
มันจะเป็นการค้าหรือเปล่าอ่ะ 09 Cry ผมต่อรองราคาได้ นิดหน่อยและก็ขอเอาเงินเข้าคลับอีกหน่อย
ทุก 1 ชิ้น เงินจะเข้าคลับไทยมาร์ช 50 บาท ราคารวมคือ 650 บาท/ชิ้น ครับ 08 Wait โพสแบบนี้โดนมั้ยอ่ะ

wathinee@new
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 มกราคม 2011, 09:52:09 »

อืม น่าสน  13 Smile
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #9 เมื่อ: 5 มกราคม 2011, 10:23:07 »

มันจะเป็นการค้าหรือเปล่าอ่ะ 09 Cry ผมต่อรองราคาได้ นิดหน่อยและก็ขอเอาเงินเข้าคลับอีกหน่อย
ทุก 1 ชิ้น เงินจะเข้าคลับไทยมาร์ช 50 บาท ราคารวมคือ 650 บาท/ชิ้น ครับ 08 Wait โพสแบบนี้โดนมั้ยอ่ะ
คุณหนุ่มจัดให้ผมอันนึงดิ...เอาไว้ไปใส่วันจัดงานมีตติ้งครั้งหน้าก็ได้ครับ... 07 Hi
เดี๋ยวจ่ายตังค์พร้อมติดตั้งกันหน้างานเลยได้ป่ะ... 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
White ® March

คะแนนชื่นชม (Like) 8

weeraphun_p@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 มกราคม 2011, 10:32:58 »

ขอถามนิสสนุงครับคุณหนุ่ม
1. จุดที่ติด แค่จุดแนวตรงกับเครื่องก็พอชิมิ เห็นยังเห็นพื้นที่ของกระโปรงเหลืออยู่
2. ดูเหมือน ตรงผิว มันเป็นพรหม ชิมิ
3. ปิดกระโปรงแบบทิ้งดิง เสียงเบาลงมิ

®nongnoom®

« ตอบ #11 เมื่อ: 5 มกราคม 2011, 18:46:51 »

คุณหนุ่มจัดให้ผมอันนึงดิ...เอาไว้ไปใส่วันจัดงานมีตติ้งครั้งหน้าก็ได้ครับ... 07 Hi
เดี๋ยวจ่ายตังค์พร้อมติดตั้งกันหน้างานเลยได้ป่ะ... 13 Smile
ได้ 07 Hi

®nongnoom®

« ตอบ #12 เมื่อ: 5 มกราคม 2011, 18:54:28 »

ขอถามนิสสนุงครับคุณหนุ่ม
1. จุดที่ติด แค่จุดแนวตรงกับเครื่องก็พอชิมิ เห็นยังเห็นพื้นที่ของกระโปรงเหลืออยู่
ใช่ครับ ส่วนที่ติดเป็นส่วนที่เว้าและอยู่ในห้องเครื่องครับ ส่วนที่ไม่ได้ติดจะเป็นส่วนขนาบโครงรถที่เกยกัน
2. ดูเหมือน ตรงผิว มันเป็นพรหม ชิมิ
ใยแก้วกันความร้อนอัดแน่นตามที่ใช้ในงานป้องกันความร้อนในรถยนต์ครับ (เค้าทำส่งโรงงานประกอบรถด้วยครับเจ้านี้)
3. ปิดกระโปรงแบบทิ้งดิง เสียงเบาลงมิ
เบาลงครับไม่ถึงขนาดเงียบมากนักครับ   06 Laugh

น้องดอกพุทธ(รักษา)
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #13 เมื่อ: 8 มกราคม 2011, 19:59:38 »

อยากได้มากๆ ตกลงคุณหนุ่มรับสั่งหรือเปล่าครับ อยากได้แบบเนี้ย 650 บาท ราคาน่าสนอ่ะ สั่งได้ปะครับ 02 Inlove

LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: 8 มกราคม 2011, 22:54:54 »

พี่หนุ่มจัดให้ด้วยอันนึง กำลังหาอยู่พอดีเลย เพราะที่เซลแถมมามันไม่ดีเปนแบบติดกาวแล้วมันหลุดมาทับบนเครื่อง เครื่องด่างแอ๊นท์เลยโมโหแกะออกไปแระ ของพี่หนุ่มรีวิววัดความร้อนให้ดูด้วย กันได้ดีแน่นอนเอาด้วยๆ  04 Kiss

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์