ThaiMARCH.comAOT
25 พฤษภาคม 2019, 15:29:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟสัมภาระท้าย เพียง 60 บาท จากร้าน KOMONOYA เปิดปร&  (อ่าน 36442 ครั้ง)
NewtonX
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #90 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 20:37:12 »

แจ้งข่าว บิ๊กซี มหาชัย มีที่ร้านทุกอย่าง 20 ชั้นล่างครับ
Peppi ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #91 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 17:11:39 »

เราซื้อมาแล้วแต่หามุมติดไม่ได้เลยค่ะ รบกวนใครที่ติดแล้วถ่ายรูปตำแหน่งที่ติดให้ดูหน่อยได้ไหมคะ  09 Cry
Mak_k
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #92 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 10:43:28 »

ตามนี้ แต่ทดลองใช้ดูแล้วไม่แน่นเท่าไร

ผมเลยใช้วิธีเดินสายจากไฟประตูเวลากดรีโมท์เปิดประตูและเปิดท้ายรถไฟติดแบบน่วงเวลาไม่นานมาก ถ้าจะให้ติดนานต้องเปิดประตูข้างด้วย (รถรุ่น VL)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2011, 10:49:49 โดย Mak_k » บันทึกการเข้า
p_g
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #93 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2011, 12:09:17 »

จริงๆ แล้วในช่องเก็บสัมภาระท้ายรถ ทาง Nissan เขาน่าจะคำนึงถึงจุดนี้ด้วยนะครับ เรื่องไฟส่องสว่างเนี่ย อยากจะติจริงๆ ช่วงกลางห้องโดยสารกับช่องเก็บสัมภาระน่าจะมีไฟติดมาให้ด้วยจากโรงงานเลย

เวลากลางคืน ในห้องโดยสารมันจะสว่างตรงบริเวณคอนโซลหน้ารถจุดเดียว แสงมันไม่กระจายตกไปถึงด้านเบาะหลัง ส่วนช่องเก็บสัมภาระไม่ต้องพูดถึง มืดสนิท เวลาค้นหาของต้องอาศัยไฟฉายติดรถส่องหาข้าวของกันให้วุ่นวาย ครั้นจะเอาอุปกรณ์เสริมมาติดมันก็ทำให้ความสวยงามลดลงบ้าง (ได้อย่าง เสียอย่าง ทำใจหน่อย )

หวังว่าคงมีการปรับปรุงส่วนนี้ในรุ่นต่อๆ ไปนะครับ
auu ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 29

« ตอบ #94 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2011, 14:26:28 »

จริงๆ แล้วในช่องเก็บสัมภาระท้ายรถ ทาง Nissan เขาน่าจะคำนึงถึงจุดนี้ด้วยนะครับ เรื่องไฟส่องสว่างเนี่ย อยากจะติจริงๆ ช่วงกลางห้องโดยสารกับช่องเก็บสัมภาระน่าจะมีไฟติดมาให้ด้วยจากโรงงานเลย

เวลากลางคืน ในห้องโดยสารมันจะสว่างตรงบริเวณคอนโซลหน้ารถจุดเดียว แสงมันไม่กระจายตกไปถึงด้านเบาะหลัง ส่วนช่องเก็บสัมภาระไม่ต้องพูดถึง มืดสนิท เวลาค้นหาของต้องอาศัยไฟฉายติดรถส่องหาข้าวของกันให้วุ่นวาย ครั้นจะเอาอุปกรณ์เสริมมาติดมันก็ทำให้ความสวยงามลดลงบ้าง (ได้อย่าง เสียอย่าง ทำใจหน่อย )

หวังว่าคงมีการปรับปรุงส่วนนี้ในรุ่นต่อๆ ไปนะครับ

"หวังว่าคงมีการปรับปรุงส่วนนี้ในรุ่นต่อๆ ไปนะครับ"

แต่ผมอยากให้เค้าปรับปรุงในรุ่นนี้เรยได้มั๊ยครับ

คราวที่แร้วไปต่างจังหวัดกับเพื่อน  แล้วบังเอิญว่าแถวๆ ที่จอดรถ มืดมาก ไม่มีไฟ

จะเปิดท้ายรถหยิบกระเป๋า  เปิดมา โอ้โห ! นี่ท้ายรถน้องมาร์ชหรือว่าถ้ำเนี่ย  มองอะรัยไม่เห็นเลย

ขอร้อง ปล่อย part ของศูนย์ออกมาขายเถอะ !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 พฤษภาคม 2011, 14:28:24 โดย auu ® » บันทึกการเข้า
MiSuOMi®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

sakol_bum@hotmail.com
« ตอบ #95 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011, 21:45:45 »

มาเพิ่มเติมอีกแหล่งค่ะ

หน้าโลตัส ปิ่นเกล้า  เปนเต๊นท์ขายของทุกอย่าง 20 บาท 

ขอบคุณคร๊าบใกล้ๆบ้านหน่อย

BB pin 25EE2969
VL สีดำ
kwan_jai
Newbie
*

jermkwan_p@hotmail.com
« ตอบ #96 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 14:37:59 »

02 Inlove อะไรที่เห็นว่าดีต้องทำตามค่ะ "เดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัด"  04 Kiss
นที ®
Hero Member

ติดต่อทางไลน์ nt3278 ได้ตลอดนะครับ^^

« ตอบ #97 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 11:45:44 »

"หวังว่าคงมีการปรับปรุงส่วนนี้ในรุ่นต่อๆ ไปนะครับ"

แต่ผมอยากให้เค้าปรับปรุงในรุ่นนี้เรยได้มั๊ยครับ

คราวที่แร้วไปต่างจังหวัดกับเพื่อน  แล้วบังเอิญว่าแถวๆ ที่จอดรถ มืดมาก ไม่มีไฟ

จะเปิดท้ายรถหยิบกระเป๋า  เปิดมา โอ้โห ! นี่ท้ายรถน้องมาร์ชหรือว่าถ้ำเนี่ย  มองอะรัยไม่เห็นเลย

ขอร้อง ปล่อย part ของศูนย์ออกมาขายเถอะ !!

ผมเองก็เจอปัญหาเหมือนกันเลย

ผมเชื่อว่าในเวป ThaiMarch.com นี้ ต้องมีคนในฯ นิสสันและรถยี่ห้ออื่นๆ แฝงกายเข้ามาสอด.....

ช่วยกันดันกระทู้ไว้ พวกผู้ผลิตเวลาจะผลิตอะไร.....จะได้เลิกเอาเปรียบผู้บริโภค เสียที

(ผมยังเคืองใจไม่หาย  ที่บังแดดฝั่งคนขับมีกระจกให้ส่องหน้าทั่งๆ ที่คนขับสามารถส่องได้จากกระจกมองหลัง  ที่ฝั่งภรรยาดันไม่มีมาให้  ใคร? คิดฟะ...... แสดงว่าคนคิดเรื่องเล็กๆ เรื่องนี้ เป็นคนไม่มีแฟน ๕๕๕๕๕๕๕++++)

ถ้าพบกันครั้งแรก แล้วเริ่มต้นโกหก  การพูดคุยครั้งต่อไปจะให้เราเชื่อได้แค่ไหนว่า....สิ่งที่พูดมานั้นคือ   ความจริง .   ???

เปลี่ยนจากผู้ซื้อ พรบ, ประกันรถ มาเป็นผู้ขาย
มีรายได้ทันที ,  แนะนำต่อก็มีรายได้

หยุดขาย , รายได้ไม่หยุด  สนใจสอบถามได้นะครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=6712650&#6712650
auu ®
Hero Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 12:43:34 »

ผมเองก็เจอปัญหาเหมือนกันเลย

ผมเชื่อว่าในเวป ThaiMarch.com นี้ ต้องมีคนในฯ นิสสันและรถยี่ห้ออื่นๆ แฝงกายเข้ามาสอด.....

ช่วยกันดันกระทู้ไว้ พวกผู้ผลิตเวลาจะผลิตอะไร.....จะได้เลิกเอาเปรียบผู้บริโภค เสียที

(ผมยังเคืองใจไม่หาย  ที่บังแดดฝั่งคนขับมีกระจกให้ส่องหน้าทั่งๆ ที่คนขับสามารถส่องได้จากกระจกมองหลัง  ที่ฝั่งภรรยาดันไม่มีมาให้  ใคร? คิดฟะ...... แสดงว่าคนคิดเรื่องเล็กๆ เรื่องนี้ เป็นคนไม่มีแฟน ๕๕๕๕๕๕๕++++)

จริงครับ

ไอเรื่องกระจกตรงที่บังแดดนี่ก็เหมือนกัน  เวลาเพื่อนมานั่ง แล้วจะส่อง

เปิดมา "อ้าว ไม่มีกระจกเหรอ"  รุสึก อาย จิงๆ ครับ  กะไอแค่กระจกอันเดียว ตันทุนมันจะซักเท่าไหร่กันเชียว

แต่ผมลอง จับๆดู มันมีร่องๆ อยุ่ เป็นช่องสี่ปลี่ยมเล็กๆ  ผมว่ามันน่าจะเปนช่องไว้สำหรับยึดกระจกนั่นแหละครับ

แต่ NMT เค้าก็ไม่ใส่มาให้ เซงครับ !!

x-post ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #99 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 13:08:57 »

ไหนๆก็ตกลงปลงใจกับน้องมีนาแล้ว มามองโลกในแง่ดีนะ เพื่อนๆจะได้มีอะไรให้DIYกันเยอะๆ 06 Laugh
ottothan
Newbie
*

« ตอบ #100 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011, 14:59:41 »

ผมซื้อของ Eveready มาติดครับ ราคา 175 บาท ใส่ถ่าน 3xAAA ก้อน
สว่างใช้ได้ มีที่ติดแบบแม่เหล็กไว้ยึดกับฝาท้ายได้สบาย
ซื้อในห้าง Lotus แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า วันก่อนไปเดินเซ็นทรัลมาก็เห็นมีขาย ราคาเท่ากัน
JoJo March Go On®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 32

อ้วนด๊ำ อ้วนดำ!!

« ตอบ #101 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011, 15:55:35 »

ผมซื้อของ Eveready มาติดครับ ราคา 175 บาท ใส่ถ่าน 3xAAA ก้อน
สว่างใช้ได้ มีที่ติดแบบแม่เหล็กไว้ยึดกับฝาท้ายได้สบาย
ซื้อในห้าง Lotus แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า วันก่อนไปเดินเซ็นทรัลมาก็เห็นมีขาย ราคาเท่ากัน
ใช้แบบเดียวกันครับ แต่ของผมใช้ตีนตุ๊กแกยึดด้านหลัง
เผื่อย้ายไปติดตรงอื่นได้..

E CVT Black Star......MARCH KORAT......JOJO MARCH GO ON...
http://www.facebook.com/jojomarchgo
หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ขึ้นบน
พิมพ์