ThaiMARCH.comAOT
19 กรกฎาคม 2019, 14:15:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: F1 ที่ราชดำเนิน มีใครไปบ้าง (มีรูปที่ไปมา)  (อ่าน 15423 ครั้ง)
TonCompact®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 54

ถ้าปากตลาดไป ขออภัยครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 08:19:46 »

มันผ่านไปแล้วมา "รักกัน" เหมือนเดิมดีกว่าครับพี่น้อง

"Every dog has its day"
อย่าได้ดูถูกเหยียดหยามใคร แม้จะดูเหมือนสิ้นหวัง เพราะทุกคนย่อมมีวันแห่งชัยชนะของตนได้เช่นกัน

fb.me/toncompact
My March My Review >433"ถังทอง" <<<CLICK
Hmu213®Studio

คะแนนชื่นชม (Like) 42

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 08:32:27 »

จะมีเรื่องแปลกฯอีกเยอะ คอยติดตามตอนต่อไป คนมางานคือตัวประกอบ ตามนั้น.......... 14 Smile
ลับลวงพราง 12 Question
tuuu®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 08:35:09 »

ลองใหม่ เมื่อวานไม่สำเร็จ
WAY
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #48 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 08:49:00 »

คอนเสริตบอดี้สแลม ในเวฟพันทิพย์ ก็ด่าเยอะอยู่รถติด4ชั่วโมง ด่าเต็มไปหมด แต่คนดูเพียบ //งานF1 นี้ผมว่าก็น่าไปดูอยู่นะ แต่ รอ คลิปดีก่าครับ คนไปดูเยอะ รถติด
Chimpup
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 08:52:21 »

เปลี่ยนเป็นปิดถนนให้ผมปั่นจักรยานโชว์ จะมีใครมามุงดูแบบนี้ป่าวอะ 13 Smile
parntepvich

คะแนนชื่นชม (Like) -6

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 08:54:35 »

07 Hi 13 Smile
                            ไม่ได้ไป...ขอบคุณครับ     02 Inlove
ผู้หมวด ปังญ่า ®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 158

ทหารม้า ( นอกคอก )

LT.panya_j@hotmail.com
« ตอบ #51 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 11:27:01 »

แอบเห็นด้วยหล่ะว่ารถคันนี้ใช้น้ำมันเครื่องของ ToTal  13 Smile  ทำไมมันไม่ใช้ของปตท.หล่ะ รึว่าเกรด+คุณภาพไม่ถึง  12 Question

ทหารมาร์ช  !!!
ake1150sb®

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #52 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 14:31:22 »

เคยอยากไป แต่พอเจอเหตุการณ์เข้ากับตัวที่งานแถลงข่าวที่เซนทรัลเวิร์ล ทำให้ผมไม่สนใจ และต่อยอดด้วยการไม่เห็นด้วย
ที่จะจัดงานบนถนนเส้นนี้ ชื่อถนนก็บอกแล้วว่า ถนนราชดำเนิน เป็นเส้นทางเสด็จ จะปิดถนนก็ต่อเมื่อมีกิจกรรมสำคัญระดับชาติ

กับการเอารถ F1 มาขับแล้วถึงกับต้องปิดถนนสำคัญ มันยิ่งใหญ่เพียงพอแล้วหรอครับ คนจัดงานคิดได้ยังไงที่จัดวันเสาร์ รู้ไหม
ครับว่าการปิดถนนเส้นนี้กระทบกับถนนสายไหนบ้าง เพชรบุรีตัดใหม่เอย บรมราชชนนีขาเข้าเอย เจริญกรุงเอย

ต่อต้านการจัดงานนี้เป็นการส่วนตัวครับ

ถ้างั้น เสื้อแดง ชุมนุมก็งานระดับชาติซิครับ  13 Smile

แซวเล่น

nibiru ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 42

« ตอบ #53 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 18:31:26 »

สละความสะดวกส่วนตัวสัก3-4 ชม.
เพื่อให้ใครหลายๆคนได้เห็นได้สัมผัสในสิ่งที่เรียกว่า
อาจจะเป็นเพียงครั้งเดียวในชีวิต
ไม่ได้มากเกินไปใช่มั๊ย ก็เราคนไทยด้วยกัน 02 Inlove
kon chiang mai®

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #54 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 21:17:54 »

วันนี้ได้ดูข่าวเรื่องเล่าเสาร์อาทิตย์ เห็นคนเป็นแสน เราดูอยู่น่าทีวีน่าจะเห็นชัดกว่านะ 14 Smile 14 Smile 14 Smile
numint125
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 02:07:29 »

ตามนั้นไม่เห็นด้วยค่ะ

มันมีที่มาที่ไปคะไม่ใช่ว่านึกจะปิดถนนเส้นไหนก้อได้มีถนนที่พร้อมกว่าราชดำเนินหลายเส้นที่กว้างกว่านี้
โครงการนี้ถือเป็นการร่วมเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวโรกาส ที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จะทรงเจริญพระชนมพรรษา ครบ 84 พรรษา ในปี 2554 อีกทั้ง ยังเป็นการรำลึกถึงเจ้าดาราทองนักแข่งรถชาวไทย พระวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าพีรพงศ์ภาณุเดช หรือ พระองค์พีระ คนไทยคนแรกที่ได้ลงแข่งขันฟอร์มูลาวัน ในอดีตอีกด้วย โดยจุดสตาร์ทเริ่มจากตรงบริเวณภูเขาทอง รถวิ่งไปอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ก่อนจะไปกลับรถที่แยกคอกวัว ทั้งหมดจำนวน 2 รอบ

ในอดีตที่ผ่านมาเจ้าดาราทองนักแข่งรถชาวไทย พระวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าพีรพงศ์ภาณุเดช หรือ พระองค์พีระ ที่เคยแข่งเอฟวันในยุคเดียวกับฮวน มานูเอล ฟานจิโอ ตำนานนักขับชาวอาร์เจนตินา แห่งทีมมาเซราติในยุคปี 1950-1954 รวมถึงเป็นแชมป์ที่โมนาโกในยุคก่อนสงครามโลกครั้งที่ 2 เคยเตรียมที่จะจัดการแข่งขัน "แบงค็อก กรังด์ปรีซ์" ในรูปแบบปิดเมืองแข่งบริเวณสนามหลวง-ถนนราชดำเนินมาแล้ว แต่ต้องยกเลิกในวินาทีสุดท้ายเนื่องจากปัญหาสงครามโลกในปี 1939

นี่คือเหตุผลว่าทำไมต้องมาปิดถนนราชดำเนินคะเหตุผลแค่นี้น่าจะพอนะคะเราก้อได้ไปดูมาขอบอกว่า สุดยอดจิงๆคะ
numint125
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 04:53:36 »

ยังโชคดีนะคะที่ได้ดูบ้านอยู่ไกล้มากๆคะคิดว่าออกไปบ่ายโมงกว่าก้อทันตอนแรกก้อไม่ได้ชอบดูรถเลยแต่แฟนพาไปดูก้อไปพอไปถึง
แม่เจ้าคนมาจากไหนเยอะแยะไปหมดไม่มีที่เหลือเลยที่ตรงไหนที่สูงขึ้นมาหน่อยพอจะเหยียบได้ก้อมีคนยืนหมดทุกที่แทรกไปตรงไหน
ไม่ได้เลยคะ เดินไปเดินมาโดนเบียดไปเบียดมามาอยู่ตรงนี้ได้ไงก้อไม่รู้ทางดริ๊ฟพอดีก้อเลยมีภาพกลับมานิดหน่อย(ห่วงแต่ดูไม่ค่อยจะถ่าย)

อยู่ตรงนี้ดีหน่อยอยู่ทางโค้งดริ๊ฟกันกระจาย

ฝีมือสุดยอดจิงๆพี่กีกี้ขอมือขวาเรย 555

ดริ๊ฟกันฝุ่นตลบ

ชิวชิวไปก่อน

สุดยอดจิงๆ

น่าสงสารมีแต่คนบังหนู *0*

แทบไม่ต้องบรรยาย

ดริ๊ฟกันแทบมองไม่ทัน แต่เสียงนี่สิสุดยอดจิงๆได้ใจมากๆ

red bull จัดงานได้ใจไปเลยคะ

YaY-ChanG^ ^+.®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #57 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 07:37:07 »

โหๆๆๆๆๆ  ได้อยู่มุมดีด้วยอ่ะ

ขอบคุณสำหรับภาพนะคะ ^ ^+

น้องดอกพุทธ(รักษา)
Full Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 10:17:24 »

ถ้าคุณคิดจะประชาสัมพันธ์ว่าสงบแล้ว คนอื่นก็ต้องไม่เดือดร้อนด้วยสิครับ ทำแบบนี้มันต่างยังไงกับปิดทำเนียบ ปิดราชประสงค์

และถ้าอยากจะโชว์ว่า Red Bull เป็นทีมของคนไทย แล้วอยากขับโชว์ ก็ไปโน้นเลยครับ สนามพัทยาเซอร์กิต สนามสำหรับแข่ง
รถ และให้ชาวโลกได้รับรู้ว่ามีคนไทยเป็นแชมป์ขับรถ ชื่อพระองค์เจ้าพีระ

ไม่รู้ว่าพวกสปอนเซอร์มันยัดเงินไปเท่าไหร่ ผู้ว่ากทมฯคนนี้ถึงยอมเซ็นต์อนุมัติ และยอมให้คนเมืองหลวงมีปัญหาจราจรในวัน
เสาร์ที่จะถึงนี้

สาธุ

แฮะๆๆ มีผู้ว่ามาเกี่ยวข้องด้วยแล้ว ตัวใคร ตัวมันละวุ้ย ไปดีก่า ฟิ้ว.................... 16 Run

น้องดอกพุทธ(รักษา)
Full Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 11:56:39 »

ใครไปดู ถ่ายภาพและวีดีโอมาฝากกันมั่งนะครับ... 07 Hi

จัดให้ครับ ไม่ได้ไปดู แต่เอาวีดีโอที่เค้าถ่ายมาให้ดูครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Y7NPEcy08f0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Y7NPEcy08f0</a>

หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
พิมพ์