ThaiMARCH.comAOT
17 มิถุนายน 2019, 22:22:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับขอถามหน่อยว่าน้ำที่หยดใต้ท้องรถฝั่งคนขับใช่น้ำจากท่อแอร์มั้ยครับ  (อ่าน 3303 ครั้ง)
NuuYam ®
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 20:49:44 »

มือใหม่ครับขอถามหน่อยว่าน้ำที่หยดใต้ท้องรถฝั่งคนขับใช่น้ำจากท่อแอร์มั้ยครับ สังเกตุเวลาจอดรถจะมีน้ำหยดอยู่ใต้ท้องรถฝั่งคนขับนะครับลองเอามือล้วงไปตรงจุดที่น้ำหยดคลำๆดูเหมือนเป็นท่ออะไรสักอย่าง มันใช่น้ำจากช่องแอร์มั้ย แล้วปรกติรถทุกรุ่นจะมีน้ำหยดแบบนี้มั้ยครับ แล้วก็เวลาเบรคบางทีได้ยินเสียง เอี๊ยดๆเบาๆนะครับ น้องมาร์ชเป็นแบบนี้ทุกคันมั้ยเนี่ย เริ่มจะเครียดละเพิ่งรับรถมาไม่กี่วันเอง ช่วยตอบด้วยนะครับถ้าไม่ปรกติจะได้รีบไปเข้าศูนย์ด่วนเลย ขอบคุณครับ  09 Cry
White ® March
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

weeraphun_p@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 21:20:02 »

แม่นแล้วครับ น้ำจากท่อแอร์นั้นแหล่ะ

kongpons
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -1

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 22:22:48 »

ใช่ด้วยคน ช่างเคยบอกน้ำยิ่งออกเยอะแสดงว่าแอร์ยิ่งเย็น คันไหนไม่มีน้ำไหลนี่เข้าเช็คศูนย์ด่วนเลยจ้า   04 Kiss
SMERF
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 09:28:16 »

ผมว่าน้ำไหลเยอะโอเวอร์เกินไปนะ บางทีเจิ่งนองตกใจหมดเลยไหลย้อยเหมือนรถร้องไห้  09 Cry โอเวอร์เหมือนกัน

แต่จริงๆ เพื่อนๆหลายคนก็บ่นนะว่าน้ำแอร์น้องมาร์ชนี่เยอะมากๆๆ จนตอนแรกนึกว่าผิดปกติ

อย่าเอาเรื่องงานกับเรื่องส่วนตัวมาปนกัน ประเทศชาติจึงเจริญ
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 09:45:16 »

แต่จริงๆ เพื่อนๆหลายคนก็บ่นนะว่าน้ำแอร์น้องมาร์ชนี่เยอะมากๆๆ จนตอนแรกนึกว่าผิดปกติ
น้ำแอร์น้องมาร์ชนี่เยอะมากๆๆ  เพราะคอมพ์ฯแอร์ ทำงานตลอดครับ ไม่เหมือนแอร์ประเภทอื่นๆ ที่ มีตัดการการทำงานเป็นระยะ
ส่วนที่เราตั้งความระดับความเย็นในห้องโดยสาร เป็นเพราะ การผสมกันระหว่างลมร้อนและลมเย็น
ดังนั้น ถ้าน้ำแอร์น้องมาร์ชนี่เยอะมากๆๆ   แสดงว่า ปกติ
ถ้าน้อย ผิดปกติ....แปลว่าต้องไปเช๊ค เช่นระดับน้ำยาแอร์พร่องไปหรือไม่ เป็นต้น
แต่ถ้าไม่ไหลเลย....แปลว่า เปิดพรมพื้นรถดูด่วน  13 Smile

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 09:49:25 »

สตาร์ทรถเปิดแอร์(เลื่อนตำแหน่งเป็นอากาศจากภายนอกเพื่อออกซิเจนหมุนเวียน)
ให้ลูกนอน...นองพื้นเลยแหละ... 13 Smile

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
mont2320 ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 10:37:33 »

คอมแอร์เปิดหลังสตาร์เครื่งครั้งแรกดังน่ากลัวไปนิด ไม่รู้ผิดปกติเปล่า แต่มันก็เย็นดี   
TonNgage ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 15

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 10:29:50 »

คอมแอร์เปิดหลังสตาร์เครื่งครั้งแรกดังน่ากลัวไปนิด ไม่รู้ผิดปกติเปล่า แต่มันก็เย็นดี   

ของผมก็เสียงดังหน้ากลัวเหมือนกันครับ คนอื่นเป็นไหมอ่ะ
Chimpup
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 11:51:52 »

เอาแอร์ในห้องนอนมาติดในรถได้ป่าวคับ  14000 บีทียู  น่าจะเย็นเฉียบ 06 Laugh 06 Laugh 06 Laugh
เม่น มาร์ช ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 12:21:47 »

ใช่ด้วยคน ช่างเคยบอกน้ำยิ่งออกเยอะแสดงว่าแอร์ยิ่งเย็น คันไหนไม่มีน้ำไหลนี่เข้าเช็คศูนย์ด่วนเลยจ้า   04 Kiss

ตามนี้เลยครับ ผมถามช่างที่ศูนย์เขาก็บอกมาแบบนี้เป๊ะเลย (หรือว่าช่างศูนย์เดียวกัน)  14 Smile
aom333
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 15:30:29 »

รถเราก้อเปนเหมือนกัน เวลาเปิดแอร์ขับอ่ะ
ตอนแรกตกใจ เพราะปกติไม่ค่อยเปิดแอร์ เลยไม่มีน้ำหยด
เลยลองถามพ่อดู พ่อก้อบอกว่าปกตินะ รถทุกคันก้อเปนหมดอ่ะ
ปล.ถ้าไม่ใช่เจิ่งนองจนเปนแม่น้ำอ่ะนะ  อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์