ThaiMARCH.comAOT
21 กรกฎาคม 2019, 20:58:48 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังติดฟิล์มมาแล้วภายใน 7 วันห้ามเปิด  (อ่าน 23675 ครั้ง)
TonNgage ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 15

« เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 10:37:33 »

ขอถามเพื่อนๆ ว่า ถ้าเกิดวันไหนลืมเผลอไปกดกระจกรถที่ติดฟิล์มลง (ไม่ว่าจะตัวเองไปเผลอกดโดน หรือคนอื่นขึ้นมาลองขับรถ แล้วจะเปิดกระจกลงมาจริง) จะทำให้ฟิล์มกระจกรถเป็นยังไงรึป่าวครับ

แล้วถ้าโดนเปิดจริงๆ ร้านที่ติดฟิล์มเค้าจะช่วยแก้ไข หรือซ่อม อะไรตามใบรับประกันอะไรได้บ้างไหมครับ
ขอถามผู้รู้หน่อย ขอบคุณครับ
Gunnm ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

~ N' icEVie ~

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 10:43:28 »

ไม่แน่ใจว่าจะทำให้ฟิล์มลอกหรือย่นหรือเปล่านะครับ ?

แต่ของผมติดมาได้ 3-4 วัน โดนเลย คนอื่นมานั่ง กดเลื่อนกระจก 2 ครั้ง กลางวัน+เย็น แต่ไม่เป็นอะไร
อาจจะเพราะแค่แง้มๆ (เราเตือนทัน)

แนะนำว่า เอารถไปตากแดดเยอะๆเข้าไว้
แล้วก็แปะสติกเกอร์ห้ามเลื่อนกระจก + ล็อกปุ่มกดเอาไว้เลยครับ

ถ้าจะให้ดี อย่าเปิดไปเลย 1 เดือน ชัวร์สุดๆ
ราศีมีน ®
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 32

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 11:42:31 »

ขอถามเพื่อนๆ ว่า ถ้าเกิดวันไหนลืมเผลอไปกดกระจกรถที่ติดฟิล์มลง (ไม่ว่าจะตัวเองไปเผลอกดโดน หรือคนอื่นขึ้นมาลองขับรถ แล้วจะเปิดกระจกลงมาจริง) จะทำให้ฟิล์มกระจกรถเป็นยังไงรึป่าวครับ
- เป็นช่วงระยะเวลาที่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ เพราะกาวยังไม่แห้งและฟิล์มยังไม่แนบกับผิวของกระจก
การลืมไปเลื่อนเปิดปิดกระจกโดยไม่ตั้งใจ ฟิล์มกรองแสงอาจลอกหลุดได้

แล้วถ้าโดนเปิดจริงๆ ร้านที่ติดฟิล์มเค้าจะช่วยแก้ไข หรือซ่อม อะไรตามใบรับประกันอะไรได้บ้างไหมครับ
ขอถามผู้รู้หน่อย ขอบคุณครับ
- บางร้านอาจจะหัวหมอ ไม่แก้ไขหรือติดใหม่ให้ เพราะเขาถือว่าได้เตือนลูกค้าไว้ก่อนแล้ว
บางร้านก็เอากระดาษมาปิดไว้ที่ปุ่มเลื่อนขึ้น-ลงกระจก กันการลืมไปเลื่อนเปิดปิดกระจกโดยไม่ตั้งใจ

แต่ถ้ามีปัญหายังไงให้รีบกับไปที่ร้านที่เราติดล่ะครับ งานพวกนี้กำไรเยอะ เขาอาจจะติดตั้งให้เราใหม่ได้แบบฟรีๆก็ได้

Present :
1st Present : My กล้วยไม้ @ โชว์รูม T.K.F. < วันรับรถ & บางแค-พนัส 3.84 ลิตร >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5530.0

2nd Present : My กล้วยไม้ @ อ่างเก็บน้ำบางพระ  < Introduce all & new รองเท้า >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=8946.0

3rd Present : My กล้วยไม้ @ เกาะลอย ศรีราชา  < เที่ยวทะเล ระวังปูหนีบ >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11197.0

4th Present : My กล้วยไม้ @ ถนนสะพานในทะเล*ชลบุรี
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11661.0

ArT[^_^] ®
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 31

"เจ้ามิกกี้มาร์ช"

hello_art2k@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 13:34:11 »

ไม่แน่ใจว่าจะทำให้ฟิล์มลอกหรือย่นหรือเปล่านะครับ ?

แต่ของผมติดมาได้ 3-4 วัน โดนเลย คนอื่นมานั่ง กดเลื่อนกระจก 2 ครั้ง กลางวัน+เย็น แต่ไม่เป็นอะไร
อาจจะเพราะแค่แง้มๆ (เราเตือนทัน)

แนะนำว่า เอารถไปตากแดดเยอะๆเข้าไว้
แล้วก็แปะสติกเกอร์ห้ามเลื่อนกระจก + ล็อกปุ่มกดเอาไว้เลยครับ

ถ้าจะให้ดี อย่าเปิดไปเลย 1 เดือน ชัวร์สุดๆ

ช่างที่ติดฟิล์ม เค้าไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ ห้ามเปิดไว้เหรอครับ ปกติถ้าเป็นบานของผู้โดยสาร มันก็จะถูกล๊อคด้วยสวิตซ์ที่ฝั่งคนขับมะช่ายเหรอ  12 Question

u-ma®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

*^_^*

t_u_ma@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 13:58:46 »

07 Hi ของเราช่างบอก เปิดได้เลยไม่ต้องรอ 7 วันงะคะ รับประกัน เลยทำตามคำท้าทาย 555 ผลปรากฏว่า...ก็ไม่เป็นไรนะคะ..แหะๆ เล่าสู่กันฟังคะ แล้วแต่ร้านที่เราไปติดอีกที  13 Smile

KaRu-TudTu
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 15:21:18 »

07 Hi ของเราช่างบอก เปิดได้เลยไม่ต้องรอ 7 วันงะคะ รับประกัน เลยทำตามคำท้าทาย 555 ผลปรากฏว่า...ก็ไม่เป็นไรนะคะ..แหะๆ เล่าสู่กันฟังคะ แล้วแต่ร้านที่เราไปติดอีกที  13 Smile

ไฮ-ไฟ คอนเนอร์หรือเปล่าครับ....
ร้านดัง...สันกำแพง   13 Smile
u-ma®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

*^_^*

t_u_ma@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 16:10:10 »

07 Hi แว๊ก....รู้ด้วย 555....ไม่รู้ระยะยาวจะดีรึเปล่าอ่ะคะ รอดูต่อไป แต่ราคาเท่านี้ก็พอใจละล่ะ 555...

MARCH_NOP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 17:15:01 »

ของผม 7 วันแปะ เปิดเลย จะเป็นอะไรไหมเนี่ย  09 Cry 09 Cry
kitsada24®

คะแนนชื่นชม (Like) 8

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 16:57:05 »

ก่อนเลื่อนลงตรวจดูความเรียบร้อยให้ดีนะครับ

พอดีเพื่อนนั่งเบาะหลังบอกติดฟิม์ลไม่สนิทกระจกบานหลัง เลยรีบไปร้านให้ทำให้ไหม่

ล็อคเกียร์ยี่ห้อ Solex รุ่น คลิ๊กล็อค 3700 บาท

ล็อคล้อแบบ จราจร ราคา 1390 บ. จัดส่งทั่วประเทศ

ล็อคพวงมาลัย 1000 บาท
  ติดตั้งถึงบ้าน กรุงเทพปริมณฑล ช่างโรงงานโซเลสเดียวกันของแท้
    k กิจ 086-540-4505 
 http://www.thaimarch.com/index.php?topic=44631.new#newกดเลยมีรูป
treetree
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -3

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 17:35:41 »

ผมเลื่อนปิดเปิด ตะแต่วันแรกแล้ว  จ่ายเงินขากลับมอเตอร์เวย์ มี 4 ด่าน เปิดขึ้นลงมันไปเลย
SG14
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 16:37:43 »

มีล๊อคกระจกปะคะ เหมือนอ่านรีวิวของคุณเบีนร์เคยเจอ
ไอเราก็ยังไม่ได้รถด้วย

Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 16:40:46 »

มีล๊อคกระจกปะคะ เหมือนอ่านรีวิวของคุณเบีนร์เคยเจอ
ไอเราก็ยังไม่ได้รถด้วย
มี  !

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
TrEE@march®
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 09:15:33 »

มาเก็บความรู้ฮับ

เกือบไปซะแร้ว.....คิดว่าสัก3วันจะเปิดซะหน่อย ขึ้้นทางด่วนลำบากเหลือเกิน 09 Cry

ไหนจะตอนรับบัตรจอดรถอีก เฮ้อ 09 Cry

------------>   MarCH is EVerYTHinG ~~
WinIVF ®
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 10:51:58 »

พึ่งติดฟิลม์ hicool มา เลยถามช่างตอนติดตั้ง

ถามว่า "ไม่เป็นไรหรือครับ เห็นเค๊าว่า ห้ามเปิดปิด 7 วัน"
ช่างตอบ "โดยปกติไม่เป็นไร ที่ห้ามไว้ กันเด็กเปิดปิดเล่นบ่อย ๆ"

ถามว่า "แล้วผมต้องเอาไปจอดกลางแดดบ่อย ๆ ใช่มั๊ย"
ช่างตอบ "ไม่จำเป็นครับ"

ผ่านไป 7 วัน พอดีฝนตก เลยต้องเลื่อนกระจกรับบัตรแทน การเปิดประตู
ปรากฏว่า ไม่มีปัญหา เลยแกะสติกเกอร์ทุนบานออก แล้วครับ
TrEE@march®
สมาชิก VIP
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 11:07:30 »

พึ่งติดฟิลม์ hicool มา เลยถามช่างตอนติดตั้ง

ถามว่า "ไม่เป็นไรหรือครับ เห็นเค๊าว่า ห้ามเปิดปิด 7 วัน"
ช่างตอบ "โดยปกติไม่เป็นไร ที่ห้ามไว้ กันเด็กเปิดปิดเล่นบ่อย ๆ"

ถามว่า "แล้วผมต้องเอาไปจอดกลางแดดบ่อย ๆ ใช่มั๊ย"
ช่างตอบ "ไม่จำเป็นครับ"

ผ่านไป 7 วัน พอดีฝนตก เลยต้องเลื่อนกระจกรับบัตรแทน การเปิดประตู
ปรากฏว่า ไม่มีปัญหา เลยแกะสติกเกอร์ทุนบานออก แล้วครับ

จะไดลองดุบ้าง   07 Hi

------------>   MarCH is EVerYTHinG ~~
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์