ThaiMARCH.comLAMINA
22 ตุลาคม 2017, 01:05:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
Tisco Cash
Leo Oil
Aeon
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### March EL - G42 รับมาแล้วครับ <P.7> @นิสสัน บางกอกอินเตอร์  (อ่าน 22387 ครั้ง)
ArT[^_^] ®
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 31

"เจ้ามิกกี้มาร์ช"

hello_art2k@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:04:55 »

12 Question  15 confuse  16 Run  ขณะนี้ได้รับการแจ้งจากฝ่ายขายของศูนย์ ว่า คุณหมุย เซลที่ผมจองรถไว้ ได้ลาออกไปแล้วครับ  แล้วทีนี้ จะตามรถต่อจากใคร แล้วสัญญาปากเปล่า ว่ารถน่าจะได้ภายในเดือนนี้ก็คง?  แต่ยังดีที่ใบจองระบุเดือนที่จะรับรถไว้คือ เดือนมกราคม 54   ถ้าผมไม่ได้รถภายในวันที่ 31 มกราคม 54 ก็คงจะถอนจอง แล้ว ไปหารถหลุดเอาซะแล้ว เฮ้อออ สุดท้ายก็เกิดเรื่องจนได้ 03 Angry

ใครมีคำแนะนำอย่างไร ในการตามรถต่อบ้างครับ เสนอแนะหน่อยครับ  08 Wait
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2010, 09:19:07 โดย ArT[^_^] © » บันทึกการเข้า

ake1150sb®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:09:24 »

แนะนำเข้าไปที่ศูนย์หรือโทรไปที่ศูนย์ ขอคุยกับผจก.ศูนย์ หรือคุณเด่นก็ได้ เอาให้เคลียร์ และเช็คกับฝ่ายสต๊อกว่าใบจองเราได้เข้าไประบบหรือยังครับ จะได้สบายใจว่าได้รับรถแน่นอนครับ

ปล. เสียใจกับเหตุการณ์นี้ด้วยครับ เพราะทั้งสองมีประวัติฉาวในบอร์ดเกิน จนอาจจะไม่มีใครจองหรือไม่ก็โดนศูนย์กดดันให้ออก  03 Angry

อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #2 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:24:12 »

ตามด้านบนเลยครับ...
เข้าไปที่ศูนย์หรือติดต่อผู้จัดการศูนย์เลยครับ... 08 Wait

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
ake1150sb®

« ตอบ #3 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:31:03 »

ทำไมศูนย์นี้ถึงมาแต่เรื่องเน้อ

เรื่องคุณอาร์ท คุณอั๋น โดนอาถรรพ์ตัว "อ" แห่งแยกลำลูกกาซะแล้ว หลังจากผม(เอก)กับคุณโอ โดนมาแล้ว แต่สุดท้ายก็คลาด

แคล้วได้รถมาจนได้ครับ

หวังว่ากรณีคุณอาร์ทกับคุณอั๋นก็เหมือนกันนะครับ คลาดแคล้วจนได้ขับมาร์ชสมใจครับ
  07 Hi

Navi_Mapper®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 12

อารมณ์ดีเพราะมีมาร์ชขับ ^__^

« ตอบ #4 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:33:22 »

เอาใจช่วยครับ หวังว่าของผมจะไม่โดนด้วยอีกคนนะ เซลล์ผมชื่อธนาพลครับ
ผมก็ตัว "อ" เหมือนกันครับ
 08 Wait

อีโคคาร์ บ้าพลัง ^__^
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #5 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:34:32 »

ทำไมศูนย์นี้ถึงมาแต่เรื่องเน้อ

เรื่องคุณอาร์ท คุณอั๋น โดนอาถรรพ์ตัว "อ" แห่งแยกลำลูกกาซะแล้ว หลังจากผม(เอก)กับคุณโอ โดนมาแล้ว แต่สุดท้ายก็คลาด

แคล้วได้รถมาจนได้ครับ

หวังว่ากรณีคุณอาร์ทกับคุณอั๋นก็เหมือนกันนะครับ คลาดแคล้วจนได้ขับมาร์ชสมใจครับ
  07 Hi

ดีนะ... อ อนุชา ไม่โดนอาถรรพ์ไปกะเค้าด้วย... 08 Wait

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
ดินสอ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:35:23 »

ง่ะ เมื่อวานยังโทรคุยกันอยู่เลย

ทำกันได้นะคนเรา................... 09 Cry

=====================
อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิด สติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้น ให้ดีที่สุด
Navi_Mapper®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 12

อารมณ์ดีเพราะมีมาร์ชขับ ^__^

« ตอบ #7 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:37:11 »

คงจะทนแรงเสียดทานไม่ไหวครับ

อีโคคาร์ บ้าพลัง ^__^
KRITTAT

คะแนนชื่นชม (Like) 142

อย่าหลงคำชม อย่าโกรธคำด่า

« ตอบ #8 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:41:20 »

12 Question  15 confuse  16 Run  ขณะนี้ได้รับการแจ้งจากฝ่ายขายของศูนย์ ว่า คุณหมุย เซลที่ผมจองรถไว้ ได้ลาออกไปแล้วครับ  แล้วทีนี้ จะตามรถต่อจากใคร แล้วสัญญาปากเปล่า ว่ารถน่าจะได้ภายในเดือนนี้ก็คง?  แต่ยังดีที่ใบจองระบุเดือนที่จะรับรถไว้คือ เดือนมกราคม 54   ถ้าผมไม่ได้รถภายในวันที่ 31 มกราคม 54 ก็คงจะถอนจอง แล้ว ไปหารถหลุดเอาซะแล้ว เฮ้อออ สุดท้ายก็เกิดเรื่องจนได้ 03 Angry

ใครมีคำแน่นำอย่างไร ในการตามรถต่อบ้างครับ เสนอแนะหน่อยครับ  08 Wait

คงไม่มีอะไรเลวร้ายมากหรอกคับ
ติดต่อ ผจก เป็นระยะๆ คับ ยังไงก็ต้องมีคนมาดูแลแทนคับ...
ลูกค้า ก็คือผู้มีพระคุณของเขา..คับ
คงต้องบริการให้อย่างดีคับ....

แด่ลูกค้าที่รัก
ขอฝากด้วยนะคับ ชื่อ กฤษฏิ์ทัศน์ เลิศโสภาภรณ์ (จืด)
อยู่นิสสันกรุงไทย สนญ ปากซ. รามอินทรา 20
ยินดีรับจองรถ NISSAN ทุกรุ่น
เน้นบริการด้วยความซื่อสัตย์และจริงใจ
เชิญสอบถามได้ที 099-7974998 และ email mr.krittat_nissan@yahoo.co.th
ดินสอ®
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:41:47 »

ผ่านเหตุการณ์นี้
ก็คงจะได้คิดหนักว่า  มิตรภาพระหว่างเพื่อน และความซื่้อสัตย์ต่อลูกค้า อย่างไหนจะมาก่อน

พรุ่งนี้เข้าไป 0 ดีกว่า 09 Cry

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิด สติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้น ให้ดีที่สุด
ake1150sb®

« ตอบ #10 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:43:32 »

ถ้าเป็นไปได้ คุณอาร์ท&คุณอั๋น ลองเข้าไปศูนย์พร้อมกันไหมครับ ได้มีอำนาจต่อรองเยอะๆ

ดินสอ®
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 17:45:28 »

ผมคุยกะแฟนแล้ว วันศุกร์ถึงจะเข้าไปครับ

และถ้าคิวรถไม่ได้ภายในเดือนนี้ ก็ถอนจองครับ............. 08 Wait

Gunnm ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

~ N' icEVie ~

« ตอบ #12 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 18:02:21 »

เรื่องคนดูแลแทนเซลล์ ทางศูนย์ต้องมีผู้มาดูแลแทนแน่นอน (ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็น ผจก.ฝ่ายขาย)

เรื่องเซลล์ลาออกนี่ (ส่วนตัว คิดว่าไม่ได้ลาออกอะครับ ถูกไล่ออกมากกว่า แต่จากเรื่องอะไร ผมไม่ทราบครับ)
เท่าที่ได้คุยมา(วันอาทิตย์ที่ผ่านมา) ถือว่า บริการดีเลยแหละครับ อีกอย่างวันนั้นก็ปล่อยรถให้ลูกค้าท่านหนึ่งด้วย

ถามถึงคิวรับรถ ว่าจะได้เดือนนี้หรือไม่ ?
อย่างที่ทราบๆกันดี ว่ารถจะลงวันไหน รุ่นอะไร สีอะไร ไม่รู้ล่วงหน้าเลย ?
คงไม่ได้คำตอบที่แน่ชัดหรอกครับ

ถึงแม้ผมจะออกรถจากศูนย์นี้ ซึ่งรอนานถึง 7 เดือน
ผมแนะนำว่า ไปหาศูนย์ที่มีกำลังทรัพย์สูงๆ
สามารถที่จะเบิกรถจากนิสสัน มอเตอร์ ได้โควต้ามากๆ
เพราะเดี๋ยวนี้ มาร์ชไม่น่าจะต้องรอนานแล้วนะครับ
ใกล้เคียงที่จะจองแล้วได้รถเลยด้วยซ้ำไป

@คุณอั๋น ถ้าจดเบอร์ผมไว้ แล้วต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ลองโทรมาคุยกันได้ครับ

เอาใจช่วยให้ได้รับรถไวๆนะครับ
P+P
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #13 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 18:30:38 »

คุณอาร์ทรองคุยกับ คุณเด่น(ฝ่ายการตลาด) ดูครับ ผมว่าพี่แกตรงไปตรงมาดีเฮียแกบอกผมว่า รถที่ผมจอง e cvt ส้ม 26/10 ตอนนี้ไม่มีเข้ามาเลย แล้วเซลล์ที่ออกไปก็ไม่ได้แจ้งเบิกรถให้ผมด้วย 12 Question...แมร่ง เสียเวลาฟรีๆ 40 วัน ...แต่ก็ดีผมว่าจะไปดูที่งานmotor EXPo แล้วเริ่มนับหนึ่งใหม่ 06 Laugh 06 Laugh 06 Laugh

ไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป
ton_sts ®
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #14 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2010, 18:32:38 »

เห็นกระทู้คุณอาร์ต ตกใจแทบแย่ เพราะเพิ่งจะเข้าไปดูรถกะคุณหมุยเมื่อวันอาทิตย์นี่เอง งงไปเลย แบบไม่มีวี่แววใด ๆ เลยรีบโทรไปหาคุณหมุย เธอแจ้งว่าจะส่งรถให้เรากะคุณอาร์ต เป็นคันสุดท้าย ยังงัยของคุณอาร์ตก็ได้แน่นอนไม่เกินสัปดาห์ที่สามเดือนนี้แน่นอน เธอว่างั้นนะ ป่านนี้คุณหมุยโทรหาคุณอาร์ตแล้วมั้ง นี่ก็แอบตื่นเต้น เพราะนัดรับรถกันวันพฤหัสที่ 9 นี้แล้ว วันนี้เจอทู้นี้ แอบจิตตกไปเล็กน้อย ตอนนี้เคลียร์แล้วจ้า ยังงัยก็ขอให้ได้ตามดิวนะคะ เอาใจช่้วยจ้า จะได้มาวิ่งกันแถวนี้เยอะ ๆ หน่อย ^^

หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
พิมพ์