ThaiMARCH.comAOT
20 สิงหาคม 2019, 04:33:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้น้องmarch สีแดงจัง ทำยังไงเอ่ย  (อ่าน 10087 ครั้ง)
Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 21:12:11 »

หุ้มซาติ๊กเกอร์ คอนเฟิมมมม 07 Hi

ทำได้....แต่...!!!

(ความรู้รอบตัวนะครับ)
ผมคุ่นๆว่าทำแบบนี้มันจะผิด พรบ.นะ เราจะหุ่มมันให้แดงทั้งคัน แลเวไป ขส.แจ้งเปลี่ยนสีตัวรถเราไม่ได้ครับ ฉะนั้น..ขับขี่บนถนนมัรจะผิด พรบ.

**บ่นๆๆ... เดี๊ยวนี้ไม่ดีเลย ใส่เสื่ออกจากบ้านก็ลำบาก แต่ก่อนออกจากบ้านก็ว่างดใส่เสื้อเหลืองกับเสื้อแดง... ตอนนี้ต้องงดใส่ออกจากบ้านกันหลายสีเลย ชมพู ขาว ฟ้า ก็ค่อยงดไปด้วย สีเขียวเข้มๆเดี็ยวก็ว่าเข้ากับทหาร... (สีม่วง ก็ว่าเกย์, สีดำ ก็ว่าอัปมงคล, น้ำตาลก็ว่าตำรวจ) หว่าๆๆๆ...ตอนนี้เหลือไม่กี่สีเองง่ะ เขียวสดๆ,  น้ำเงินเข้ม... จะขัดแย่งกันก็ได้นะ มันก็หนทางของความคิด แต่ต้องลดฐิทิกันได้แล้วล่ะ เพราะอย่างน้อยก็แก้ปัญหาสีเสื้อได้บ่ เดี๊ยวจะไม่เหลือสีอะไรให้ใส่กันอีก(เสื้อบ้านผมหมดตู้แล้ว)

ก็ใส่เสื้อสีเดียวกับตอนเบาะหลังดิพี่ (สีเนื้อ ๆ ) อ่ะ อากาศมันร้อน จะไปใส่ทำมายยยยย 55555555555+  06 Laugh

paiboon
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 21:30:12 »

หุ้มซาติ๊กเกอร์ คอนเฟิมมมม 07 Hi

ทำได้....แต่...!!!

(ความรู้รอบตัวนะครับ)
ผมคุ่นๆว่าทำแบบนี้มันจะผิด พรบ.นะ เราจะหุ่มมันให้แดงทั้งคัน แลเวไป ขส.แจ้งเปลี่ยนสีตัวรถเราไม่ได้ครับ ฉะนั้น..ขับขี่บนถนนมัรจะผิด พรบ.

**บ่นๆๆ... เดี๊ยวนี้ไม่ดีเลย ใส่เสื่ออกจากบ้านก็ลำบาก แต่ก่อนออกจากบ้านก็ว่างดใส่เสื้อเหลืองกับเสื้อแดง... ตอนนี้ต้องงดใส่ออกจากบ้านกันหลายสีเลย ชมพู ขาว ฟ้า ก็ค่อยงดไปด้วย สีเขียวเข้มๆเดี็ยวก็ว่าเข้ากับทหาร... (สีม่วง ก็ว่าเกย์, สีดำ ก็ว่าอัปมงคล, น้ำตาลก็ว่าตำรวจ) หว่าๆๆๆ...ตอนนี้เหลือไม่กี่สีเองง่ะ เขียวสดๆ,  น้ำเงินเข้ม... จะขัดแย่งกันก็ได้นะ มันก็หนทางของความคิด แต่ต้องลดฐิทิกันได้แล้วล่ะ เพราะอย่างน้อยก็แก้ปัญหาสีเสื้อได้บ่ เดี๊ยวจะไม่เหลือสีอะไรให้ใส่กันอีก(เสื้อบ้านผมหมดตู้แล้ว)

ก็ใส่เสื้อสีเดียวกับตอนเบาะหลังดิพี่ (สีเนื้อ ๆ ) อ่ะ อากาศมันร้อน จะไปใส่ทำมายยยยย 55555555555+  06 Laugh

ไม่ได้ๆๆๆๆช่วงนี้ซัก"พุ้ย"เดี๊ยวสาวเห็นหนีหมด...  09 Cry

** ผมว่าถ้าอยากได้สีแดงกันจริง ถ้าเรารวมผลคนรักสีแดง(สีรถนะ) รวมให้ได้สักจำนวนนึง แล้วไปคุยที่ศูนย์เดียวกัน เสนอให้ศูนย์จัดซื้อแบบvolume order(จัดซื้อจำนวนมากในสเปคเดียวกัน)อย่างงี่มันก็น่าจะได้นะ แต่ต้องตกลงกัน เอารถรุ่นเดี๊ยวกัน(เช่น E เหมือนกันหมด) รวมจำนวนสัก 20-30 คันขึ้นไป... ผมว่านิสสันคงใจอ่อน(30คันนี่จอดขายรวดเดียว 10กว่าล้านบาทเลยนะ) หรืออาจจะได้รถแบบตัวถังทำเฉพาะสีรองพื้น(แบบสั่งซื้อtaxiสหกรณ์) แล้วเราก็ให้ศูนย์เหมารวมไปทำสีแดง... แต่แม้จะต้องรวมคนที่อยากได้สีแดงให้เยอะๆคนล่ะ

ชีวิต สั้น นิด - หยุด คิด รูปธรรม - บุญดี รีบทำ - หลุด พ้น กรรมเกวียน
zenic100
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 20:28:21 »

สงสัยงานนี้ต้องรวยแล้ว

siripong_k
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 12:18:58 »

คืออยากได้สีแดงมากคะ เพราะชอบเป็นการส่วนตัว ทีนี้ก็นั่งนับวันรอน้องmarch รอมานานนนน นานน มาก พอรู้ว่าวันจริงวันไหน รีบไปโชว์รูมใกล้บ้านแต่เช้าเลยคะ ขอโบว์ชัวร์แล้วก็ดูตัวจริงของน้องmarchเค้า แต่เศร้า :-[ ไม่มีสีแดง เพื่อนๆ สมาชิกท่านใดพอจะทราบไหมว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ ถึงจะได้สีนี้ มีข้อมูลเล็กๆ จากเพื่อนสมาชิกว่าเห็นสีแดงแถว ๆ พัทยาด้วยแหละ แล้วเราก็ได้ยินแว่วๆ มาว่าที่โรงงานก็มีสีแดง
อยากได้สีแดงเหมือนกันแต่ไม่มีเอาส้มไปล่ะกัน
MaskRider
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

"เสียงที่หูไม่ได้ยิน แต่หัวใจของข้าได้ยิน"

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 12:54:04 »

แดงไม่ค่อยสดเลย

ต้องประมาณ แดงแจ๊ดดด แบบนี้ครับ

หรือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2010, 12:55:55 โดย MaskRider » บันทึกการเข้า
fomfam
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 13:01:00 »

อยากได้สีชมพู งะ 04 Kiss
naam30
Hero Member

manjit.30@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 13:01:20 »

ทำสีใหม่สิคะ 13 Smile

Are you gonna stay with the one who love you or are you goin' back to the one you love.
Benzberry ®
Hero Member

SPRING GREEN No.21

sobzsonline@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 14:07:30 »

ทำไมสีแดงมีไฟตัดหมอกโรงงานด้วยอะ

แล้วถ้าหุ้มสติ๊กเกอร์รอบคัน มันแพงกว่าทำสีใหม่ทั้งคันมั๊ยครับ

>>>MARCH>>>TEANA>>>370Z>>>GT-R>>>
B@thaimarch
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 15:23:01 »

นิสสันครับ......ทำสีน้ำเงินกับสีแดงได้มั้ย... 09 Cry 09 Cry อยากได้สีน้ำเงินอ่ะ 02 Inlove
fomfam
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 15:35:52 »

สีนี้ก็สวยนะ สีนั้นก็ดี  แต่ไทย ไม่มี เศร้าจัยย 11 Sleep
Rookie®
Hero Member

My minimarch

rookie_home@hotmail.com
« ตอบ #40 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 20:45:57 »

ผมมาตอบแล้วๆๆๆๆๆ เรื่อง หุ้มสติกเกอร์    ว่า ถ้า หุ้มทั้งคันน่าจะไม่เกิน 60000 นะครับ ไม่มีการต่อสติกเกอร์ครับ เต็มแผ่นเลยครับ

ส่วนทำสีผมว่าไม่ได้หรอกเบื่อแล้วเปลี่ยนยาก สติกเกอร์วันหนึ่งเกิดเบื่อขึ้นมาก็ลอกออกเลย  เพราะตอนที่ไปทำมี vios รุ่นเก่าติดดำด้านทั้งคัน50000กว่าอะครับ

>>>>>>>>>>>>> march ของผม<<<<<<<<<
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=3539
`BenzeI`Ji Mi Ko
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

Jimiko is coming

indy_melody_benz@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 21:36:41 »

แจ้งเปลี่ยนสีที่ขนส่งได้คร๊าบบบ คอนเฟิ้มมม

^^

ผมว่าจะไปแจ้งเป็นส้มดำอยู่ ^^

--> ตอแหล....แต่น่ารัก **

<<< จ๊าบคับ>>>
Hero Member

....พี่มัย .. รักน้องปุยฝ้ายฮับ.....

« ตอบ #42 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 22:49:29 »

เอาไปจอดที่ราชประสงค์ครับ...  เดี๋ยวมันแดงเอง... อาจมีรูแถม  นิด โหน่ย.... 14 Smile

...." ปุยฝ้าย คร่า... "....
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
พิมพ์