ThaiMARCH.comAOT
21 พฤษภาคม 2019, 16:45:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ็ำHelp Me!!!!!! น้องเขียวจะกลายเป็นมะนาวชิบแล้วค่ะT_T  (อ่าน 9479 ครั้ง)
YaY-ChanG^ ^+.®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:22:14 »

เคยถูกน้อง 3 เหยียบเท้ามาเหมือนกัน กระดูกราวกันเลยเชียว ^ ^'

พี่เค้าหลบรถเมล์ และรถเมล์ก็บังทั้งเราและเค้า หมอให้เข้าเฝือกเดินสามขา อ่ะค่ะ

เข้าใจว่ากังวลกับ สิ่งต่างๆ รอบรถ หรือเปล่า ....

ตั้งใจ และตั้งสติ ตอนขับรถนะคะ หรือถนัดตั้งนะโมสามจบ ก่อนเลยก็ได้ค่ะ ^ ^+

kenno®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:35:10 »

ถ้าขับในซอยแคบและมีผู้คนเดินขวักไขว่ไม่ต้องหลบคนครับหลบพวกกระถาง มอไซค์ก็พอถ้ามีคนเดินใช้วิ่งขับช้าๆใช้เค้าหลบทันพอหน้าทีชักเท้าหลบล้อเป็นของคนเดินถนนครับ
ส่วนรอยขูดผมว่าถ้ายังไม่มั่นใจในฝีมือคิดว่าอาจจะมีรอยเพิ่มได้อีกอย่าเพิ่งไปทำเลยครับรอให้ค่อนข้างมั่นใจในฝีมือว่าขับคล่องแล้วกะระยะแม่นแล้วค่อยไปทำครับไม่งั้นทำมาสวยแล้วแต่ยังกะระยะไม่เก่งเป็นรอยอีกจะช้ำใจซะปล่าวๆ
"SaNuk,,^^
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 15:00:32 »

ตอน ที่นุกขับเหยียบเท้าเด็ก น้องเค้าจะข้ามถนนเดินบนฟุตบาทไม่หันมองรถก้าวเท้าลงมาเรยเท้าเค้าโดนล้อ หลังทับไปเต็มๆ ตกใจมากเรยคะภาพนาทีฉุกเ้ฉิน เห็นเด็กล้มลงแล้วเสียงรถดังขลุกๆ เบรกตัวโก่งเรยทีเดียวตอนแรกคิดว่าทับทั้งขา รีบลงมาอุ้มน้องเค้าขึ้นรถแล้วไปหาหมอ ยังดีแค่หลังเท้าถลก เสียค่าล้างแผลไป 500 แต่นุกไปสอบไม่ทัน 09 Cry 09 Cry น้องทำแผลเสร็จจะไปส่งคุณพ่อน้องบอกพ่อเป็นครู กลัวโดนไม้เรียวฟาดมากคะตอนนั้น 16 Run 16 Run แต่มีคนมาบอกพ่อเค้าเเล้วว่านุกพาน้องไปทำแผล พอไปส่งเตรียมคำขอโทดไว้ประมาณ 1 หน้ากระดาษ ที่ไหนได้พ่อน้องกลับบอกขอบคุณมาก บอกคนเห็นน้องก้าวลงไม่ดูรถนุกไม่ผิด โล่งอกไปที เเต่ยังตื่นเต้นอยู่เรยเมื่อนึกถึง นาทีฉุกเฉิน  13 Smile 13 Smile
กุ๊กกุ๊ก ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -4

Marchขาวๆกลมๆ น่ารักอ่ะ

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 15:10:01 »

ไม่ต้องรอนะครับเคลมได้เลย คิดว่าน่าจะเคลมรอบคันนะครับแบบนี้

จริงๆแล้วจากรอยก็แค่รอยเฉี่ยวครูดไม่ได้มีชนหนักอะไรอย่าไปเครียดครับ

หาช่วงว่างๆที่ไม่จำเป็นต้องใช้รถเข้าไปเคลมเรยครับ อย่าไปคิดว่าเดี๋ยวเคลมแล้วก้ต้องมีรอยมาอีก

รถเราประกันชั้น1อยู่แล้ว"ค่าแอกเซฟ"อยู่ประมาณ2000บาทตามธรรมเนียมเนื่องจากไม่มีคู่กรณีครับ

เคลมมาแล้วก็เหมือนใหม่เลยครับ ถ้ามีรอยอีกก็เคลมอีกครับง่ายๆ

***ปล.อย่าลืมครับว่าประกันที่เราเสียไปเป็นหมื่นใช้ให้คุ้มครับอย่าไปเกรงใจเคลมได้เคลมครับผม

petnoimis®
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 16:09:35 »

แหม นึกว่าเรามีรอยถลอกอยู่คนเดียว  มีเพื่อนร่วมก๊วนแล้วสิเรา 06 Laugh
jayd_m ®
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 18:30:49 »

ผมก็มือใหม่ ออกรถ 3 วันก็ ไปเฉีี่ยวรถกระบะ ตอนเปลี่ยนเลนส์  อีกครั้งไปเฉี่ยวเสา ตอนเลี้ยวลงทางจอดรถที่ห้าง

เวลาขับในซอยจะค่อยๆขับ แล้วถ้าคนเยอะก็บีบแตรไล่ แปลกเดี๋ยวนี้คนไม่ค่อยกลัวรถเลย เดินชิวๆ ผมว่ารถเป็นรอยถลอกนิดๆหน่อยๆดีกว่าไปเหยียบเท้าคนเดินถนน

น้อง March ของฉัน
UltraKw@nG "®"
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010, 13:07:07 »

เคลมเลยครับ ว่าแต่

กระถางต้นไม้มันวิ่งมาชนหรอครับ  14 Smile แซวเล่นน่ะ

"ความสุขมันอยู่ที่ไหนกัน"
LoveOndIEt®
Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #37 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010, 14:37:35 »

ปรบมือให้เลย....ถ้าเป็นแอ๊นท์คงทำไรไม่ถูกเลยล่ะ เด็กคนนั้นโชคดีแล้วที่เจอคุณนุกไม่เจอแบบแอ๊นท์ แต่แอ๊นท์ก็ยังไม่เคยไปเฉี่ยวใครเค้านะ มือใหม่หัดขับเหมือนกันริ้วรอยก็มีบ้าง ก็เฉยๆไม่เครียดอะไรเลย มือใหม่หัดขับเป็นเรื่องธรรมดามาก ถ้าไม่มีรอยแห่งประสบการณ์ซิแปลก

07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi

seamoon®
Hero Member

ชีวิตมีทางให้เลือกเสมอตรงซ้ายหรือขวาแต่อย่าถอยหลัง

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010, 16:41:12 »

จขกท. ร่องรอยประสบการณ์เยอ่ะมาก....ตอนนี้ต้องขับเก่งแล้วแน่ๆเลย...พาน้องเครมเหอะทิ้งไว้นานๆไม่ดีนะคะ..สงสารน้องเป็นริ้วรอย..เดี๋ยวผิดconcept น๊า..คนขับมาร์ชสีเขียวหน้าตาดีทุกคน...(เราขับสีดำเน้อ)...
p★R ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

paranut_k@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 15:00:49 »

รถเลอะๆ ก็เยอะประสบการณ์   13 Smile

เครื่องสะบัด...ครัชเสีย...เกียร์หลุด...เครื่องกระตุก...เพลาหัก...สลักหาย...หัวเทียนห่าง...ยางแฟบ...แหนบตาย...ไดฯไม่จ่าย...ไฟไม่ชาร์ต... สตาร์ทพัง...

^_^ มาร์ชเรา ยางแฟบ x1, ปั๊มป์เชื้อเพลิง x1, เบรคหลังกำลังดูอาการ,  ยังเหลืออีกหลายรายการ 555
kasidisk
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ขับไป (เมีย) ชมไป ใกล้ - ไกล ก็ไปถึง

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 18:07:21 »

เห็นรูปรถแล้ว

ทำไปได้...........

แผลเต็มตัว........ขนาด

จองรถ วันที่ 27 ตุลาคม 2553
รับรถ   วันที่ 24 ธันวาคม  2553
เห่อรถ  มาได้ระยะหนึ่ง
ตอนนี้   รอเปลี่ยนเบรคล้อหลังเดือนมิถุนายน 2554
SMERF
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 11:02:43 »

ระวังน้องหนิม (สนิม) ถามหานะ เอาไปเคลมแล้วมาชนใหม่ ดีกว่าเก็บไว้ค่อยเคลม

รอยเยอะยิ่งเยอะประสบการณ์

เคลมเลย เคสนี้ ด่วน

อย่าเอาเรื่องงานกับเรื่องส่วนตัวมาปนกัน ประเทศชาติจึงเจริญ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
พิมพ์