ThaiMARCH.comAOT
25 เมษายน 2019, 23:48:41 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y for My March [หุ้มสติกเกอร์เคฟล่า พักแขน]  (อ่าน 23685 ครั้ง)
Saan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 10:30:47 »

ขาว ดำ ตัดกัน สวย ทีเดียว  02 Inlove
GolF®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 10:40:26 »

ผมเอาเทคนิคการติดเคฟล่ามาแนะนำครับ

ขอเริ่มที่รองเบ้ามือจับก่อน(วิธีแกะดูในกระทู้DIYที่ผมตั้งได้เลยครับ)

Yesterdays gone ..We gotta keep moving on
I’m so thankful for the moments so glad I got to know you
The times that we had I’ll keep like a photograph
And hold you in my heart forever
I’ll always remember you..
อนุชา®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #17 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 10:48:16 »

สวยทั้งขาวทั้งดำเลย... 02 Inlove

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
GolF®
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 10:50:40 »

ติดเคฟล่ารองเบ้า ต้องทา3M primer ก่อนนะครับ
จากรูปจะเป็นเคฟล่าสีดำ พอดีเป็นรูปเก่าที่ผมถ่ายไว้

จากเส้นสีแดงตรงกลาง เราใช้มือค่อยๆ กดลงไปได้เลยครับ
รีดอากาศตรงกลางได้เลย  แล้วค่อยๆ ไล่อากาศไปเรื่อยๆ
ตามลูกศรสีแดง จนถึงริมขอบด้านบน

ใช้ไดว์เป่าผมเป่าให้ร้อน ดึงให้ตึงครับ

ถ้าย่น ไม่ต้องกังวล  ดึงออกมาใหม่
ใช้ไดว์เป่าอีก แล้วค่อยๆ ดึงใหม่ให้ตึงครับ
แล้วใช้นิ้วกดทับลงไปใหม่
พอดีผมใช้ของ3Mแท้ เลยอาจจะยืดหยุ่นได้ดีมากๆครับ

ทำไปทีละจุดจนครบทั้งอันครับ

แล้วสุดท้าย  หากระดาษผมพับตามรูป  แล้วหาตัวหนีบมาหนีบทับ
กระดาษกระช่วยไม่ให้เคฟล่าเป็นรอยครับ
(ผมหนีบทิ้งไว้2วันเลย รับรองว่าแน่นปึ๊กไม่มีพองออกมาแน่ๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 พฤศจิกายน 2010, 10:53:30 โดย GolF® » บันทึกการเข้า

Yesterdays gone ..We gotta keep moving on
I’m so thankful for the moments so glad I got to know you
The times that we had I’ll keep like a photograph
And hold you in my heart forever
GolF®
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 11:04:22 »

ส่วนที่พักแขน   เสียดายมากๆที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้

สีขาวจะติดยากมากๆ เพราะตรงเส้นแดงขอบๆ ด้านใน
ถ้าเราตัดเบี้ยวหน่อยเดียวจะไม่สวย เพราะว่าสีขาวจะตัดกับสีดำ
จะมองออกง่ายๆ เลยว่าเบี้ยวครับ

ถ้าอธิบายตามตัวอักษร  ผมใช้วิธีติดจนถึงริมขอบด้านใน
แล้วใช้คัทเตอร์ ค่อยๆ เล็ม  โดยใช้ขอบด้านในเป็นไม้บรรทัดแทน

ส่วนรูปผมขอติดไว้ก่อนแล้วกันนะครับ
จะพยายามหารูปที่อธิบายได้ง่ายชัดๆ มาให้เพื่อนๆ ดูกัน

ส่วนเคฟล่าสีขาวผมซื้อกับร้านที่เค้ามาpostไว้ในห้องซื้อขายฯ
โดยไปรับของที่สยามพารากอน 
สีขาว ผมซื้อมาครึ่งเมตร  ร้านเค้าคิดผม900บาท
ซึ่งผมว่าไม่แพงเลย  เพราะเคยไปถามที่ร้านธนาบุตรเมตรละ2,4xxบาท

nongonaja ®
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 13:53:50 »

ขอบคุณมากๆครับ กอล์ฟ เป็นเทคนิคที่สุดยอดมากครับ ชัดเจนขึ้นเยอะมากๆ เลยครับ
สงสัยผมจะต้องถอดออกมาทำใหม่บ้างแล้ว อยากเนียนแบบนี้บ้าง  02 Inlove

ผมชื่อ "โอ" นะครับ                          จองรถ 16 มี.ค. 53
รถมา 7 ก.ค. 53                              รับรถ 9 ก.ค. 53
Review วันออกรถ >> คลิ๊กที่นี่
D.I.Y for My March [พักแขนเคฟล่า]>> คลิ๊กที่นี่
D.I.Y for My March [กรอบป้ายทะเบียน] >> คลิ๊กที่นี่
กลอนท้ายรถเด็ด ๆ >> คลิ๊กที่นี่
peebow®
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #21 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 15:47:11 »

อยากลองทำมั้งจัง แต่กลัวแกะแล้วใส่คืนไม่ได้ งานเข้าแน่ๆเลย  09 Cry

ขอบคุณที่แชร์เทคนิคแต่งรถสวยๆให้ด้วยนะคะ  04 Kiss

ID:6084
ZeSTiQue ®
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 19

ม่ำ EL-CVT White Pearl LPG !!

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 11:19:08 »

เด๋วจะลองทำบ้างครับ อิอิ

silvernoval
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2010, 00:15:24 »

มาแล้ว
pak
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 21:30:14 »

ผมลองทำตามแล้วครับ
ติดเองกับมือ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูเลย
แต่ผมติดสีเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ
สวยมากๆ
กำลังเล็งๆว่าจะติดตรง กรอบช่องแอร์ด้วยครับ
mee350d
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

« ตอบ #25 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2011, 21:40:10 »

ขอแจมด้วยคนครับ 13 Smile  แต่เพิ่งทำเสร็จข้างเดียว
เพราะว่าช่วงนี้งานยุ่งมากๆ แทบไม่ได้เข้าบอร์ดฯมาด้วยซ้ำอ่ะ

พอดีของเก่าผมติดสีดำไปแล้วตามรูปนี้

ช่วงก่อนงานยุ่ง ก็นึกไปนึกมา รถเราสีขาวนี่หว่า ลองติดเคฟล่าสีขาวแทนมั้ย
ว่าแล้วก็เลยลองเปลี่ยนดูเป็นแบบนี้ครับ

กะว่าทำให้ดูเป็นแบบทูโทนครับ 07 Hi

ตรงที่เปิดประตู แกะไง ครับ ขอวิธี + รูปได้ยิ่งดี ครับ ขอบคุณ

นที ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 29

ติดต่อทางไลน์ nt3278 ได้ตลอดนะครับ^^

« ตอบ #26 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 10:36:49 »

สวยยยย มากกกก

ถูกใจ  อยากได้บ้างจัง  02 Inlove   04 Kiss

ถ้าพบกันครั้งแรก แล้วเริ่มต้นโกหก  การพูดคุยครั้งต่อไปจะให้เราเชื่อได้แค่ไหนว่า....สิ่งที่พูดมานั้นคือ   ความจริง .   ???

เปลี่ยนจากผู้ซื้อ พรบ, ประกันรถ มาเป็นผู้ขาย
มีรายได้ทันที ,  แนะนำต่อก็มีรายได้

หยุดขาย , รายได้ไม่หยุด  สนใจสอบถามได้นะครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=6712650&#6712650
katai9919
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 13:17:39 »

สวยโดนใจ......................... 13 Smile 07 Hi

โคตรร๊ากเองเยย...น้องมาร์ช((((((ดีมาก))))))
White Angel
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 19:58:11 »

ช่วงก่อนงานยุ่ง ก็นึกไปนึกมา รถเราสีขาวนี่หว่า ลองติดเคฟล่าสีขาวแทนมั้ย
ว่าแล้วก็เลยลองเปลี่ยนดูเป็นแบบนี้ครับ

[/quote]

โอ้ว  ชอบเคฟล่าสีขาวมากมายค่ะ  เข้ากั๊น เข้ากันกะรถขาว
jobjazzman
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 25

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 21:22:44 »

ไม่ทราบว่าเคฟล่าสีขาวกับที่จับประตูโครเมียมซื้อที่ไหนหรอครับ อยากทำบ้างครับ อิอิ 04 Kiss
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์