ThaiMARCH.comAOT
24 กุมภาพันธ์ 2019, 02:46:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y for My March [หุ้มสติกเกอร์เคฟล่า พักแขน]  (อ่าน 23567 ครั้ง)
nongonaja ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 22:03:35 »

วันหยุดเสาร์อาทิตย์ไม่มีอะไรทำ ก็เลยขอใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์กับน้องมะนาวสุด love ล่ะกัน
บวกกับเห็นคุณ Golf review รื้อแผงประตูให้ดูและวิธีการถอดมาแล้วเลยขอลอกบ้าง ^ ^
เริ่มกันเลยดีกว่า

อุปกรณ์
1. สติกเกอร์ลายเคฟล่าห์ แบบผ้า (น่าจะเหมาะกับติดภายในเข้ามุมง่ายดี)
2. กาว 3M primer ช่วยให้ติดง่ายขึ้น
3. ที่รีดสติกเกอร์ (จะได้เนียนๆ)
4. กรรไกร(ใช้ตัดเข้ามุมหรือตัดโค้งเว้าต่างๆ)

ก่อนอื่นเริ่มจากถอดพักแขนด้านหลังก่อนเลย (ถอดง่ายมากๆ น๊อตหกเหลี่ยมตัวเดียว แล้วดึงปุ๊ปหลุดปั๊ป ถอดสลักตรงสวิทซ์ จบ!!)

ต่อมาก็วัดสติกเกอร์และตัดมาให้เหลือขอบนิดหน่อยพอที่จะหุ้มเข้าด้านในได้

ค่อยๆ ห่อไปเรื่อยใช้ที่รีดช่วย ส่วนตรงมุมก็ค่อยดึงเบาๆ เด๋วมันจะยับ

หุ้มเข้าด้านในแบบนี้ครับ เพราะเวลาประกอบกลับแล้วขอบจะได้เนียนๆ ไม่พะเหย๋อหลุดออกเวลาลูบไปลูบมา

เก็บงานมุมโค้งๆ ให้เรียบร้อย

ใช้กรรไกรค่อยๆ เก็บไปทีละรู

รูใหญ่ควรตัดเผื่อโค้งเข้าด้านในหน่อย เพื่อความสวยงาม >_<

เสร็จแล้วก็ประกอบคืนก็จะเนียนแบบนี้ (รึป่าว - -")

เสร็จแว้วด้านหลัง

ต่อไปรื้อชิ้นหน้าบ้าง อันนี้จะถอดยากกว่าข้างหลังเยอะ ต้องใช้วิธียืดชิดประตูแล้วกระตุก(ขอเทคนิคคุณ Golf มา ^ ^)

ตามสูตรเดิม เริ่มคล่องแล้ว ^ ^

ค่อยๆ ทำชิ้นนี้ต้องใช้เวลาเยอะถึงจะออกมาเนียนได้ ช่องติดกันไปหมด

ประกอบร่าง...เย้เสร็จซะที

มาทำข้างหน้าซ้ายต่อ เฮ้อ..ครบซะทีเล่นเอาเหนื่อย

มาแชร์เทคนิคดีๆครับ ใครจะเอาไปใช้ก็ไม่ว่ากันครับ งานจะได้เนียนๆ กันทุกคันครับ
D.I.Y เอง ภูมิใจเองครับ ^ ^

ผมชื่อ "โอ" นะครับ                          จองรถ 16 มี.ค. 53
รถมา 7 ก.ค. 53                              รับรถ 9 ก.ค. 53
Review วันออกรถ >> คลิ๊กที่นี่
D.I.Y for My March [พักแขนเคฟล่า]>> คลิ๊กที่นี่
D.I.Y for My March [กรอบป้ายทะเบียน] >> คลิ๊กที่นี่
กลอนท้ายรถเด็ด ๆ >> คลิ๊กที่นี่
VanHo ®
Hero Member

MarcH # 191

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 22:14:47 »

สวย เนียนเลยค้าบบ

ดู Spec ต่างๆ ของรถ BigBike รวมถึงข่าวในวงการ BigBike ได้ที่ --->  www.bigbikespec.com
pondpond
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2010, 14:51:44 »

:02 Inlov   รักเลยละ

โอ้ !!!!  ชีวิต  มีอะไรตั้งเยอะแยะ
peejang®
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

« ตอบ #3 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 17:09:08 »

สวยครับ 02 Inlove
ไว้รอได้รถแล้วลองทำมั้ง 13 Smile

White ® March
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

weeraphun_p@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 17:23:42 »

สวยดี เก่งจัง

hotto®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #5 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 18:55:40 »

02 Inlove เยี่ยมครับ
ol3lack7o
Full Member

User นี้เล่น 2 คนเด้ออ

tugmay@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 19:11:47 »

ขอบคุณคราบ ผมดึงไอที่พักแขน หน้า กิฟ หักเลย งะ

นิสสันบ้าน มกท มอกรุงเตปป เพื่อนๆ มอกรุงเทพเจอแล้วทักกันบ้างเน้ออมาชส้ม จอดหน้า หอสายรุ้ง แม๊กดำ  รถจอดจนเป็นสนิมแล้วว

ราคาโดนใจของแต่งมาร์ชเหมือนเดินคลองถม ป้ายทะเบียน ราคาโรงงาน สินค้า Vip หิ้ว เอง รับสั่งของราคา คลองถมครับ
nongonaja ®
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 19:23:36 »

ขอบคุณคราบ ผมดึงไอที่พักแขน หน้า กิฟ หักเลย งะ

แง่วววววว  09 Cry

ยืนชิดๆประตูแล้วกระตุกเบาๆ พอนะ ทำหลายๆครั้งมันก็หลุดเองครับ ผมพยามยามกระตุกอันหน้าอยู่ 2 วันเช้า-เย็น กว่าจะออก - -"
เวลางัดปุ่มสวิทออกแนะนำไขควงแบนเล็กๆบางๆ พอนะครับ เด๋วตัวล๊อกสวิทจะหักเอา ของผมร้าวไปข้างนึง  หัวไขควงดันหนาเกิน 09 Cry

ผมชื่อ "โอ" นะครับ                          จองรถ 16 มี.ค. 53
รถมา 7 ก.ค. 53                              รับรถ 9 ก.ค. 53
Review วันออกรถ >> คลิ๊กที่นี่
D.I.Y for My March [พักแขนเคฟล่า]>> คลิ๊กที่นี่
D.I.Y for My March [กรอบป้ายทะเบียน] >> คลิ๊กที่นี่
กลอนท้ายรถเด็ด ๆ >> คลิ๊กที่นี่
Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

« ตอบ #8 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 19:56:56 »

ท่าทางช่วงนี้จะว่าง ขยันจริง ๆ  13 Smile

GolF®
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 22:05:54 »

ขอแจมด้วยคนครับ 13 Smile  แต่เพิ่งทำเสร็จข้างเดียว
เพราะว่าช่วงนี้งานยุ่งมากๆ แทบไม่ได้เข้าบอร์ดฯมาด้วยซ้ำอ่ะ

พอดีของเก่าผมติดสีดำไปแล้วตามรูปนี้

ช่วงก่อนงานยุ่ง ก็นึกไปนึกมา รถเราสีขาวนี่หว่า ลองติดเคฟล่าสีขาวแทนมั้ย
ว่าแล้วก็เลยลองเปลี่ยนดูเป็นแบบนี้ครับ

กะว่าทำให้ดูเป็นแบบทูโทนครับ 07 Hi

Yesterdays gone ..We gotta keep moving on
I’m so thankful for the moments so glad I got to know you
The times that we had I’ll keep like a photograph
And hold you in my heart forever
I’ll always remember you..
^ObaMarch^
Sr. Member

No.2956

« ตอบ #10 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2010, 22:08:45 »

ทำให้ผมมั่งสิ 09 Cry

poramete
Newbie
*

poramete@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 05:25:35 »

:15 confuse:ปัญหาใหญ่ของผมคือ ตัดตามขอบ เก็บไม่เนียน แต่ถ้างัดกับรื้อ สบาย  06 Laugh :06 Laugh:แต่จะทำกลับเหมือนเดิมนี่ก็อีกเรื่อง 12 Question
nongonaja ®
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 07:40:38 »

ขอแจมด้วยคนครับ 13 Smile  แต่เพิ่งทำเสร็จข้างเดียว
เพราะว่าช่วงนี้งานยุ่งมากๆ แทบไม่ได้เข้าบอร์ดฯมาด้วยซ้ำอ่ะ

พอดีของเก่าผมติดสีดำไปแล้วตามรูปนี้

ช่วงก่อนงานยุ่ง ก็นึกไปนึกมา รถเราสีขาวนี่หว่า ลองติดเคฟล่าสีขาวแทนมั้ย
ว่าแล้วก็เลยลองเปลี่ยนดูเป็นแบบนี้ครับ

กะว่าทำให้ดูเป็นแบบทูโทนครับ 07 Hi

โอววววว สุดยอดอ่ะสีขาว ตัดกันสวยงามมากเลยครับ ตรงที่เปิดแหล่มมากก  02 Inlove 02 Inlove

Supparearg ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #13 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 09:11:39 »

สีขาวสวยมากๆๆๆๆ ครับ ชอบมาก

+ม่ายยยยย!!! รู้ + นู๋ มาววววววววววว~
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -4

~ อ่ะ ลิง จ๊ากก ๆ ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2010, 09:18:14 »

สวยคับสีขาวแหล่มเลยคับ  02 Inlove 02 Inlove 02 Inlove

------------------------------------------------------------------------------------------
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์