ThaiMARCH.comAOT
17 สิงหาคม 2019, 20:06:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาข่ายกั้นสัมภาระ ติดตั้งยังไงค่ะ  (อ่าน 9786 ครั้ง)
patna
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #15 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 14:26:09 »

รูปแบบ และตำแหน่งการติดตั้งตามรูปเลยครับ
จุดยึดตรงแผงข้างสีเทา อันนี้ต้องเจาะรู 2 ข้างซ้าย-ขวา
ใช้ตะขอเกี่ยวแบบที่เป็นวงกลม ติดที่รูเจาะตัวบนทั้งสองข้าง
ส่วนด้านล่าง ใช้ตะขอเกี่ยวแบบที่เป็นวงรี ติดที่แทนตำแหน่งหมุดด้านล่างซ้ายขวา (อยู่ระดับแนวกันชน)
priiaw®
Sr. Member

マーチ君がメチャメチャ可愛い

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 15:01:48 »

รูปแบบ และตำแหน่งการติดตั้งตามรูปเลยครับ
จุดยึดตรงแผงข้างสีเทา อันนี้ต้องเจาะรู 2 ข้างซ้าย-ขวา
ใช้ตะขอเกี่ยวแบบที่เป็นวงกลม ติดที่รูเจาะตัวบนทั้งสองข้าง
ส่วนด้านล่าง ใช้ตะขอเกี่ยวแบบที่เป็นวงรี ติดที่แทนตำแหน่งหมุดด้านล่างซ้ายขวา (อยู่ระดับแนวกันชน)

ติดที่ด้านบนรู้สึกดีนะครับ เวลาใส่ของด้านหลังเยอะๆ ตาข่ายจะช่วยกันไม่ให้ของตกเวลาเปิดประตูท้าย

แต่ของผมทำไมศูนย์ติดมาให้ซะต่ำเชียว แถมมีตะขอเกี่ยวด้านบนซ้ายขวาเท่านั้น

ด้านล่างไม่มีมาให้เลยซักอัน งง

patna
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 15:12:49 »

ติดที่ด้านบนรู้สึกดีนะครับ เวลาใส่ของด้านหลังเยอะๆ ตาข่ายจะช่วยกันไม่ให้ของตกเวลาเปิดประตูท้าย

แต่ของผมทำไมศูนย์ติดมาให้ซะต่ำเชียว แถมมีตะขอเกี่ยวด้านบนซ้ายขวาเท่านั้น

ด้านล่างไม่มีมาให้เลยซักอัน งง

ได้เป็นของแถมจากศูนย์เหมือนผม แต่ของผมต้องเอามาติดตั้งเอง
ส่วนของคุณ priiaw® ศูนย์ติดตั้งให้ แต่ไม่ได้ติดตั้งตามแบบในคู่มือครับ
คาดว่าถ้าจะติดตามแบบในคู่มือ มันต้องเจาะรถครับ และก็อาจจะเกี่ยวกับการคิดค่าติดตั้งด้วย
ศูนย์เลยติดให้คุณ priiaw® แบบนั้น เพราะมันง่าย แค่ถอดหมุดเดิม ใส่หมุดใหม่
แต่ไม่ยึดด้านล่างมันก็จะแกว่งไปมาครับ ถ้าติดตั้งตามแบบในคู่มือ ของที่เราใส่ในตาข่าย
มันจะไม่ลงไปแตะกับพื้นด้านใน หรือถาดรองครับ รวมถึงด้านล่างจะไม่แกว่งไปมาด้วยถ้าติดตัวยึด

ทีนี้อยู่ที่ว่าตัวยึดอีก 2 ตัวศูนย์เขาได้ให้มาไหม ถ้าไม่ได้ให้มา ก็ไม่รู้จะยึดยังไง
และดูตามรูปของคุณ priiaw® ศูนย์เขาเอาหมุดอันล่าง มายึดอันบนนะครับ
LoveOndIEt®
Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

« ตอบ #18 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 15:17:27 »

ดูรูปแล้วพี่ต่ายเอาง่ายๆเลยนะ ตะขอแขวนพวกเสื้อผ้าตามตลาดนัดหรือโลตัสพวกนี้มีหมด กาวสองหน้าถ้ากลัวไม่แข็งแรงพอก็เอาเทป3Mติด หรืออีกแบบคือตะขอแขวนที่มีหมุดมีตะปูเล็กๆ ไม่ต้องเจาะรถแค่เอาตะปูตอกๆลงไป อันนั้นก็แน่นหนาดี

priiaw®
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 15:25:35 »

ได้เป็นของแถมจากศูนย์เหมือนผม แต่ของผมต้องเอามาติดตั้งเอง
ส่วนของคุณ priiaw® ศูนย์ติดตั้งให้ แต่ไม่ได้ติดตั้งตามแบบในคู่มือครับ
คาดว่าถ้าจะติดตามแบบในคู่มือ มันต้องเจาะรถครับ และก็อาจจะเกี่ยวกับการคิดค่าติดตั้งด้วย
ศูนย์เลยติดให้คุณ priiaw® แบบนั้น เพราะมันง่าย แค่ถอดหมุดเดิม ใส่หมุดใหม่
แต่ไม่ยึดด้านล่างมันก็จะแกว่งไปมาครับ ถ้าติดตั้งตามแบบในคู่มือ ของที่เราใส่ในตาข่าย
มันจะไม่ลงไปแตะกับพื้นด้านใน หรือถาดรองครับ รวมถึงด้านล่างจะไม่แกว่งไปมาด้วยถ้าติดตัวยึด

ทีนี้อยู่ที่ว่าตัวยึดอีก 2 ตัวศูนย์เขาได้ให้มาไหม ถ้าไม่ได้ให้มา ก็ไม่รู้จะยึดยังไง
และดูตามรูปของคุณ priiaw® ศูนย์เขาเอาหมุดอันล่าง มายึดอันบนนะครับ
เป็นอย่างนี้ที่เอง ตอนแรกนึกว่าศูนย์แถมของแท้มา และติดให้ด้วยก็นึกว่าเขาจะติดให้ตามสเป็กเลย
ที่แท้ก็เอาง่ายไว้ก่อน ตัวหมุดที่เหลืออีกสองตัวก็ไม่ได้ให้มาด้วยสิ
ขอบคุณครับ กระจ่างเลยครับ

priiaw®
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 15:26:39 »

ดูรูปแล้วพี่ต่ายเอาง่ายๆเลยนะ ตะขอแขวนพวกเสื้อผ้าตามตลาดนัดหรือโลตัสพวกนี้มีหมด กาวสองหน้าถ้ากลัวไม่แข็งแรงพอก็เอาเทป3Mติด หรืออีกแบบคือตะขอแขวนที่มีหมุดมีตะปูเล็กๆ ไม่ต้องเจาะรถแค่เอาตะปูตอกๆลงไป อันนั้นก็แน่นหนาดี

เยี่ยมเลยครับ DIY ของแท้  06 Laugh

afatrabbit ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #21 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 19:28:35 »

เอาแบบแอ๊นท์ ดีแฮะ ไม่ต้องเจาะรถด้วย 13 Smile
priiaw® ,patna ขอบคุณนะค่ะ ภาพแจ่มๆ กะคำอธิบายดีๆ 06 Laugh
ขอบคุณเวปนี้ ทำให้มีมิตรภาพเกิดขึ้นมากมาย 04 Kiss
priiaw®
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2010, 21:23:59 »

เอาแบบแอ๊นท์ ดีแฮะ ไม่ต้องเจาะรถด้วย 13 Smile
priiaw® ,patna ขอบคุณนะค่ะ ภาพแจ่มๆ กะคำอธิบายดีๆ 06 Laugh
ขอบคุณเวปนี้ ทำให้มีมิตรภาพเกิดขึ้นมากมาย 04 Kiss

เช่นกันครับ ผมก็ได้ไอเดียดีๆจากที่นี่มากครับ  07 Hi

White Angel
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 21:18:27 »

ในรูปข้างบนดูเหมือนจะติดผิดตำแหน่งป่าวค่ะ  เพราะเห็นรูปของชุดแต่งจากศูนย์ จะมีจุดแขวนตะขอตรงพลาสติกด้านข้างสีขาว  ดูรูปได้ตามลิงค์ด้านล่างค่ะ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์