ThaiMARCH.comAOT
26 มิถุนายน 2019, 21:17:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรี๊ดดด...ขูด ขูด  (อ่าน 2584 ครั้ง)
*~Nu_BuMmZz®~*
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 0

> > > N'MoJi < < <

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 01:14:11 »

ช่วยด้วยค่ะ....รถโดนเจิมแล้ว 08 Wait   ตรงสเกิร์ตหน้าด้านขวา  เป็นรอยขีดแนวนอนประมาณนิ้วชี้ได้  คล้ายๆโดนฟุตบาต  งงมากเลยค่ะ 15 confuse  12 Question  เพราะตอนขับไม่รู้สึกเลย    เห็นเนื้อเงินๆ (ไม่แน่ใจว่าใช่เหล็กรึเปล่า)  เลยอ่ะค่ะ  จะแก้ไขยังไงได้บ้างคะ ???  เห็นแล้วบาดใจจังเลยค่ะ  09 Cry 09 Cry  ยังไม่กล้าบอกแม่ด้วย  กลัวเจ้ด่า  ประมาณว่า ป้ายแดงอยู่เลย  ไหงเป็นอย่างนี้ไปแร้วววว 16 Run 16 Run 16 Run

ป.ล. ศูนย์ไม่เห็นมีสีกระป๋องเล็กให้เลยค่ะ  ปกติรถทุกคันมีกันรึเปล่าคะ ??

*:.。.✿・*゚ ” ที่ใดมีรัก  ที่นั่นมีชีวิต..ღღ..N'MoJi “ ゚*・✿.。.:*
bart
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 01:23:47 »

ต้องมีทุกคันครับสีกระป๋องไว้ซ่อมสีกะให้ช่างสีดูเบอร์ถ้าจะพ่นใหม่ ไปทวงได้เลยครับ ใช้สีในกระป๋องทากันไว้ก่อนก็ได้ครับ ถ้าถึงเหล็กเดี่ยวจะเป็นสนิมได้

อิสระคือชีวิต อิสตรีคือชีวา
สังหยา999 ®
สมาชิก VIP
Extreme Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 02:08:49 »

โดนเหมือนกันค่ะตรงกันชนหลังเป็นขีดยาวเห็นเป็นสีดำค่ะ...แก้ไขยังไงดีค่ะ 09 Cry

น้องสังหยาสุดที่ร๊าก ^^
  แต่งได้เรื่อยๆ...ไม่มีเบื่อ
   http://www.thaimarch.com/index.php?topic=8217.0

โจ้เด้กน้อย@ฉะเชิงเทรา®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 02:49:23 »

โดนเหมือนกันค่ะตรงกันชนหลังเป็นขีดยาวเห็นเป็นสีดำค่ะ...แก้ไขยังไงดีค่ะ 09 Cry
เปลื่ยนสีเลย 05 Embrace
bart
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 02:52:07 »

ลองขัดด้วยน้ำยาขัดสีดูก่อนก็ได้ครับ ถ้ายังไม่ได้มันจะมีน้ำยาขัดเฉพาะจุด ขวดเล็กๆ ที่เขียนว่า scratch Remover อันนี้จะขัดหยาบเลยนะครับ ต้องเฉพาะจุดจริงๆไม่งั้นรอยตรึม หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าทั่วไปในประเทศนี้

เวลามีรอยผมก็ใช้สีกระป๋องที่แถมมาค่อยๆแต้มค่อยๆขัดมันก็โอเคในระดับนึงนะ ถ้ารถสีดำอยู่แถวรัชโยธินมาเอาของผมไปแต้มก็ได้ แต่มาตอนกลางวันนะครับ อย่ามากลางคืนเพราะออกไปเร่ร่อนแถวร้านเหล้าทั่วไป

อิสระคือชีวิต อิสตรีคือชีวา
*~Nu_BuMmZz®~*
Jr. Member
**

> > > N'MoJi < < <

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 23:41:45 »

แล้วเจ้าสีกระป๋องเล็กที่ว่า .. เราไปเอาจากศูนย์ที่ไม่ได้ออกรถได้รึเปล่าคะ ??  พอดีออกรถที่ศูนย์ต่างจังหวัด  แต่ใช้รถอยู่กรุงเทพฯอ่าค่ะ     ก่อนหน้านี้เคยลองปากกาแต้มเฉพาะจุด  ซื้อมาราคา 160 บาท แต่ไม่เนียนเอาซะเลย  หยาบมากๆค่ะ  แถมสีเพี้ยนอีกต่างหาก    เศร้าอย่างแรงค่ะ   09 Cry 09 Cry

ป.ล. รถสีขาวมุกค่ะ    แง่ว..  อดยืมเลยเรา  ><"     ว่าแต่กลางคืนมีแอบไปเร่ร่อนด้วยอ่ะ  06 Laugh 06 Laugh 06 Laugh

*:.。.✿・*゚ ” ที่ใดมีรัก  ที่นั่นมีชีวิต..ღღ..N'MoJi “ ゚*・✿.。.:*
เด็กหญิงของขวัญ

MINI VIP No.#888

« ตอบ #6 เมื่อ: 8 กันยายน 2010, 23:47:15 »

เข้ามารอเก็บข้อมุลค่ะ 13 Smile

"เด็กหญิงของขวัญ"  //MINI VIP//

ปลอก Silicon / ซองหนัง กุญแจ Imobilizerhttp://www.thaimarch.com/index.php?topic=5821.msg124550;topicseen#msg124550
ikaba ®

คะแนนชื่นชม (Like) 154

« ตอบ #7 เมื่อ: 9 กันยายน 2010, 00:00:22 »

สเกิร์ต เป็นพลาสติก ABS คงไม่เป็นสนิมครับ

ส่วนสีกระป๋องที่แถมมาระวังครับ โดยเฉพาะขาวมุก แต้มแล้วสีเพี้ยนไปเลย ผมก็เป็นรอยขูดกับกระถางต้นไม้ มันมืดมาก

เอามาแต้ม 555 ยิ่งเห็นรอยชัดเจนเลย แล้วเป็นคลาบด้วย เลยช่างมันละ ไว้เคลมประกันทีเดียวเลยดีกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์